നോർത്തേൺ ലൈറ്റുകൾ സ്റ്റോൺഹെഞ്ചിന് മുകളിലെ ആകാശത്ത് വിസ്മയം തീർത്തപ്പോൾ- മനോഹര കാഴ്ച

November 10, 2023

ഒരിക്കലെങ്കിലും എല്ലാ സഞ്ചാരപ്രിയരും കാണാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന കാഴ്ചയാണ് ധ്രുവദീപ്തി. പ്രകൃതി ഒരുക്കുന്ന ലൈറ്റ് ഷോ എന്നാണ് ധ്രുവദീപ്തി അഥവാ നോർത്തേൺ ലൈറ്റ് വിശേഷിക്കപ്പെടുന്നത്. സൂര്യനിൽ നിന്ന് ചാർജ്ജ് ചെയ്യപ്പെട്ട കണികകൾ ഭൂമിയുടെ കാന്തികവലയത്തിൽ ഭൗമാന്തരീക്ഷത്തിലെ വാതക തന്മാത്രകളുമായി കൂട്ടിയിടിച്ചാണ് ധ്രുവദീപ്തി ഉണ്ടാകുന്നത്. കൂട്ടിയിടിക്കുശേഷം, പച്ച, ചുവപ്പ്, മഞ്ഞ നിറങ്ങളുടെ മനോഹരമായ പ്രകാശം ആകാശത്ത് ഉടനീളം കാണാൻ സാധിക്കും.

അറോറ ബൊറിയാലിസ് അല്ലെങ്കിൽ നോർത്തേൺ ലൈറ്റ്സ് എന്നറിയപ്പെടുന്ന ഈ വിസ്മയകരമായ പ്രകൃതി പ്രതിഭാസം യുകെയിലുടനീളമുള്ള ആകാശത്തെ മനോഹരമാക്കിയിരിക്കുകയാണ്. നോർത്തേൺ ലൈറ്റുകൾ സാധാരണയായി ആർട്ടിക് സർക്കിളുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുമ്പോൾ, ഈ അസാധാരണമായ പ്രദർശനം വിദൂരതയിലേക്ക് പടർന്നിരുന്നു, ഇത് നക്ഷത്ര നിരീക്ഷകരെയും ആകാശ നിരീക്ഷകരെയും ഒരുപോലെ ആവേശത്തിലാക്കി.

യുകെയുടെ പല ഭാഗങ്ങളിലും കനത്ത മഴനിറഞ്ഞ വാരാന്ത്യത്തെ തുടർന്നാണ് ഈ മനോഹരമായ കാഴ്ച ദൃശ്യമായത്. തെളിഞ്ഞ ആകാശം ആകാശക്കാഴ്ചയ്ക്ക് സാക്ഷ്യം വഹിക്കാനുള്ള അപൂർവ അവസരം നൽകി. പിങ്ക്, പച്ച നിറങ്ങളിലുള്ള അതിമനോഹരമായ ഷേഡുകൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള നോർത്തേൺ ലൈറ്റ്സിന്റെ ഷേഡുകൾ രാത്രി ആകാശത്തെ മനോഹരമാക്കി.

Read also: നോർത്തേൺ ലൈറ്റും ഗർബയും; ആടിത്തിമിർത്ത് ഗുജറാത്തികൾ

യുകെയിലുടനീളമുള്ള ആളുകൾ ഈ മാന്ത്രിക നിമിഷം പകർത്താനും സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ അവരുടെ ഫോട്ടോകൾ പങ്കിടാനും സജീവമായിരുന്നു. നോർത്തേൺ ലൈറ്റുകൾ സാധാരണയായി നിരീക്ഷിക്കപ്പെടുന്നതിനേക്കാൾ ദൂരത്തുള്ള സ്റ്റോൺഹെഞ്ച് ഉൾപ്പെടെയുള്ള സതേൺ ഇംഗ്ലണ്ട് പോലുള്ള സ്ഥലങ്ങളിലേക്ക് ശക്തമായ പ്രദർശനമായി മാറി.

Story highlights- northern lights show over the stonehenge