ടൈറ്റാനിക്കിലെ ഫസ്റ്റ് ക്ലാസ് മെനു 111 വർഷങ്ങൾക്ക് ശേഷം ലേലത്തിന്!

November 10, 2023

‘ടൈറ്റാനിക്’ സിനിമയിൽ പ്രണയം ചാലിച്ച് ജെയിംസ് കാമറൂൺ പറഞ്ഞ ദുരന്തകഥക്കും അപ്പുറമാണ് യഥാർത്ഥത്തിൽ സംഭവിച്ചത്. അപകടം സംഭവിച്ച് നൂറ്റാണ്ടുകൾ പിന്നിട്ടിട്ടും ആളുകളുടെ ഉള്ളിൽ ഇന്നും ഒരു വിങ്ങുന്ന ഓർമ്മയാണ് ടൈറ്റാനിക് ദുരന്തം. 1912 ഏപ്രിൽ പത്തിന് യാത്ര തുടങ്ങിയ ടൈറ്റാനിക് മൂന്നാം ദിവസം കൂറ്റൻ മഞ്ഞു മലയിൽ ഇടിച്ച് തകരുകയായിരുന്നു. യാത്രക്കാരുമായി പുറപ്പെട്ട ടൈറ്റാനിക് ഏപ്രിൽ പതിനാലിനാണ് തകർന്നത്. അതും കപ്പലിന്റെ കന്നിയാത്രയിൽ തന്നെ. ഇപ്പോഴിതാ, 60,000 പൗണ്ടിന് (6,1 ലക്ഷം രൂപ) ടൈറ്റാനിക്കിൽ നിന്നുള്ള ഫസ്റ്റ് ക്ലാസ് ഡിന്നർ മെനു ലേലം ചെയ്യാൻ ഒരുങ്ങുന്നു. 1912 ഏപ്രിൽ 11-ന് വെള്ളത്താൽ കറപിടിച്ച ഈ അതുല്യമായ പുരാവസ്തു, കപ്പലിന്റെ ദാരുണമായ അന്ത്യത്തിന് ഏതാനും ദിവസങ്ങൾക്ക് മുമ്പ് യാത്രക്കാർ ആസ്വദിച്ച ആഡംബര ഭക്ഷണത്തിലേക്ക് ഒരു കാഴ്ച നൽകുന്നു.

കാനഡയിലെ നോവ സ്കോട്ടിയയിൽ നിന്നുള്ള ടൈറ്റാനിക്ക് ദുരന്തത്തിന്റെ ഇരയായ ലെൻ സ്റ്റീഫൻസന്റെ സ്വകാര്യ വസ്തുക്കളിൽ നിന്നാണ് ഈ മെനു വീണ്ടെടുത്തത്. സ്റ്റീഫൻസൺ 2017-ൽ മരിച്ചു, അദ്ദേഹത്തിന്റെ മകൾ മേരി അനിത അവന്റെ സംഭരിച്ച വസ്‌തുക്കൾ തരംതിരിക്കുന്നതിനിടയിൽ മെനു കണ്ടെത്തി.

Read also: പ്രകാശവും നന്മയും മാത്രം പരക്കട്ടെ; ലോകം ദീപാവലിയുടെ നിറവിൽ!

ഈ പ്രത്യേക മെനു മുമ്പ് അജ്ഞാതമായിരുന്നുവെന്ന് ലേലം കൈകാര്യം ചെയ്യുന്ന ലേല സ്ഥാപനമായ ഹെൻറി ആൽഡ്രിഡ്ജ് ആൻഡ് സൺ ലിമിറ്റഡ് വെളിപ്പെടുത്തി. യാത്രികർക്ക് വിളമ്പിയ അതിഗംഭീരമായ വിഭവങ്ങളെക്കുറിച്ച് ഈ മെനു വിശദമാക്കുന്നു. സ്ക്വാബ് എ ലാ ഗോദാർഡ്, സ്പ്രിംഗ് ലാംബ്, ടൂർണെഡോ ഓഫ് ബീഫ് എ ലാ വിക്ടോറിയ, മല്ലാർഡ് ഡക്ക്, ആപ്രിക്കോട്ട് ബോർഡലോ എന്നിവ പാചക വിഭവങ്ങളിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. ടൈറ്റാനിക് അതിന്റെ അവസാന തുറമുഖമായ അയർലണ്ടിലെ ക്വീൻസ്‌ടൗണിൽ നിന്ന് പുറപ്പെട്ട് അറ്റ്‌ലാന്റിക് സമുദ്രത്തിന് കുറുകെ സഞ്ചരിക്കുന്ന സമയത്തുള്ള മെനുവാണ് ഇത്.

Story highlights- Titanic’s first-class dinner menu up for auction