പാടിയത് 140 ഭാഷകളിൽ; ഗിന്നസിന്റെ പടവുകൾ കയറി മലയാളി പെൺകുട്ടി!

January 7, 2024

140 ഭാഷകളിൽ തന്റെ ആലാപന മികവ് പ്രദർശിപ്പിച്ച് കേരളത്തിൽ നിന്നുള്ള യുവതി ഗിന്നസ് വേൾഡ് റെക്കോർഡ് സ്വന്തമാക്കി. 2023 നവംബർ 24 ന് യുഎഇയിലെ കാലാവസ്ഥാ കൺസേർട്ട് ഫോർ ക്ലൈമറ്റിൽ പങ്കെടുക്കവെയാണ് മലയാളിയായ സുചേത സതീഷിനെ തേടി ഗിന്നസ് റെക്കോഡ്. (Kerala Woman sets Guinness Record by singing in 140 languages)

കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനത്തിന്റെ പ്രശ്നങ്ങളെക്കുറിച്ച് അവബോധം വളർത്താൻ ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള അതുല്യമായ സംരംഭമായ കാലാവസ്ഥാ കൺസേർട്ടിന്റെ ഭാഗമായിരുന്നു സുചേതയുടെ തകർപ്പൻ പ്രകടനം. പ്രഗത്ഭയായ ഈ കലാകാരി 140 ഭാഷകളിൽ പാട്ടുകളുടെ അതിശയിപ്പിക്കുന്ന ആലാപനത്തിലൂടെ തന്റെ സംഗീത വൈദഗ്ധ്യവും ശക്തമായ സന്ദേശവും കൊണ്ട് പ്രേക്ഷകരെ ആകർഷിച്ചു.

ഇൻസ്റ്റഗ്രാം പോസ്റ്റിനൊപ്പം സുചേത പങ്കുവെച്ച കുറിപ്പിങ്ങനെ:
“2023 നവംബർ 24 ന്, കാലാവസ്ഥയെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള എന്റെ കച്ചേരിക്കിടെ, 9 മണിക്കൂർ കൊണ്ട് 140 ഭാഷകളിൽ പാടി ദൈവകൃപയാൽ ഞാൻ പുതിയ ഗിന്നസ് വേൾഡ് റെക്കോർഡ് സ്ഥാപിച്ചുവെന്ന വാർത്ത പങ്കുവെക്കുന്നതിൽ സന്തോഷമുണ്ട്. . നിങ്ങളുടെ ആശംസകൾക്കും പിന്തുണയ്ക്കും എല്ലാവർക്കും നന്ദി.”

Read also: 23 വർഷങ്ങളുടെ ഓർമ പുതുക്കൽ; ചിത്രങ്ങൾ പങ്കുവച്ച് സുഹാസിനി

ഗിന്നസ് വേൾഡ് റെക്കോർഡ് ഔദ്യോഗിക പേജ് പറയുന്നതനുസരിച്ച് ദുബായിലെ ഇന്ത്യൻ കോൺസുലേറ്റ് ഓഡിറ്റോറിയത്തിൽ കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനത്തെക്കുറിച്ച് ബോധവൽക്കരണം നടത്തുന്നതിനായി 140 ഭാഷകളിൽ പാടിയാണ് സുചേത റെക്കോഡ് നേടിയത്. ദുബായിൽ നടന്ന COP 28 ഉച്ചകോടിയിൽ പങ്കെടുത്ത 140 രാജ്യങ്ങളെ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നതിനാണ് 140 എന്ന നമ്പർ തിരഞ്ഞെടുത്തത്.

പോസ്റ്റിന് താഴെ നിരവധി പേരാണ് ആശംസകളുമായി എത്തിയത്. അവരിൽ ഒരാളുടെ കമന്റ് ഇങ്ങനെ, “അഭിനന്ദനങ്ങൾ സുചേത. അവിശ്വസനീയം! ഒരായിരം മൈലുകളുടെ യാത്ര ആരംഭിക്കുന്നത് ഒരൊറ്റ ചുവടുവെപ്പിൽ നിന്നാണ്. ഈ മനോഹരമായ യാത്രയുടെ ഭാഗമാകാൻ കഴിഞ്ഞതിൽ ഞാൻ അഭിമാനിക്കുന്നു. നിങ്ങൾ നന്നായി ചെയ്തു.”

Story highlights: Kerala Woman sets Guinness Record by singing in 140 languages