മരണമടഞ്ഞ പിതാവിന്റെ 60 വർഷം പഴക്കമുള്ള സാധനങ്ങൾ വൃത്തിയാക്കിയപ്പോൾ മകൻ കോടീശ്വരനായി!

January 29, 2024

പാരമ്പര്യ സ്വത്തുക്കൾ കണ്ടെടുക്കുന്നത് അത്ര ശ്രമകരമായ കാര്യമല്ല. കാരണം, ഒരു തലമുറയിൽ നിന്നും മറ്റൊന്നിലേക്ക് ഔദ്യോഗികമായാണ് അവ കൈമാറ്റം ചെയ്യപ്പെടുന്നത്. എന്നാൽ, എല്ലാവരിലും അങ്ങനെയൊരു സ്വത്തു സമ്പാദനം ഒന്നും സംഭവിക്കാറില്ല. പലപ്പോഴും ഒരു ലോട്ടറി അടിച്ച് കോടീശ്വരനാകണം എന്നും ഒറ്റ രാത്രി കൊണ്ട് എന്തെങ്കിലും സംഭവിച്ചിരുന്നെങ്കിൽ എന്നുമൊക്കെ ചിന്തിക്കുന്നവരാണ്. എന്നാൽ, തെക്കേ അമേരിക്കൻ രാജ്യമായ ചിലിയിൽ നിന്നുള്ള ഒരു വ്യക്തിക്ക് സംഭവിച്ചത്, ഒരുപക്ഷേ ഒരാൾക്ക് സമ്പന്നനാകാനുള്ള ഏറ്റവും എളുപ്പമുള്ള മാർഗ്ഗത്തിലൂടെയാണ്.

റിപ്പോർട്ട് പ്രകാരം, മരിച്ചുപോയ പിതാവിന്റെ പഴയ സാധനങ്ങളിലൂടെ കടന്നുപോകുമ്പോഴാണ് എക്‌സിക്വൽ ഹിനോജോസ എന്ന വ്യക്തിക്ക് അമ്പരപ്പിക്കുന്ന ഒരു കൗതുകം ലഭിച്ചത്. 1960 കളിലും 70 കളിലും ഒരു വീട് വാങ്ങാൻ പിതാവ് പണം സ്വരൂപിച്ചുകൊണ്ടിരുന്നു, ഒരു പാസ്ബുക്കിൽ സൂക്ഷ്മമായി വിവരിച്ചിട്ടുള്ള 140,000 പെസോ സൂക്ഷിച്ചിരുന്നു. അതായത് രണ്ടുലക്ഷത്തിലധികം വരുന്ന ഇന്ത്യൻ തുക.

പിതാവിന്റെ മരണശേഷം, പാസ്ബുക്ക് പതിറ്റാണ്ടുകളോളം ഒരു പെട്ടിയിൽ സൂക്ഷിച്ചുവെച്ചിരുന്നു, അത് ഹിനോജോസ തന്റെ പിതാവിന്റെ വസ്തുവകകളിൽ നിന്ന് കണ്ടെത്തുന്നതുവരെ മറഞ്ഞുതന്നെ കിടന്നു. ഹിനോജോസയുടെ പിതാവിന്റെ പാസ്‌ബുക്കിൽ “സ്റ്റേറ്റ് ഗ്യാരന്റി” എന്ന വ്യാഖ്യാനം ഉണ്ടായിരുന്നു.

അതിനാൽ, പലിശയും പണപ്പെരുപ്പവും ഉപയോഗിച്ച്, 140,000 പെസോകൾ ഇപ്പോൾ 1 ബില്യൺ പെസോ അല്ലെങ്കിൽ ഏകദേശം 1.2 മില്യൺ ഡോളർ മൂല്യമുള്ളതായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു. ഏകദേശം 1.2 ദശലക്ഷം ഡോളറിന് തുല്യമായ 1 ബില്യൺ ചിലിയൻ പെസോ! അതായത് 10 കോടി രൂപയായി മാറിയിരിക്കുന്നു.

read also: വിഡിയോ പകർത്താൻ 29 നിലകളുള്ള അപ്പാർട്ട്‌മെന്റിൽ നിന്നും ചാടി; പാരച്യൂട്ട് തുറക്കാനാകാതെ വന്നതിനെ തുടർന്ന് ദാരുണാന്ത്യം

ഈ തുകയുടെ കണ്ടെത്തൽ സംസ്ഥാനത്തിനും ഹിനോജോസയ്ക്കും സാരമായ തലവേദന സൃഷ്ടിച്ചിരുന്നു. കാരണം കേസ് സുപ്രീം കോടതിയിലെത്തിയിരുന്നു. “ആ പണം ഞങ്ങളുടെ കുടുംബത്തിന്റേതാണ്, കഠിനാധ്വാനം ചെയ്താണ് അദ്ദേഹം അത് സംരക്ഷിച്ചത്,” പാസ്ബുക്ക് കണ്ടെത്തുന്നത് വരെ കുടുംബത്തിന് അത് ഉണ്ടെന്ന് പോലും അറിയില്ലായിരുന്നുവെന്ന് ഹിനോജോസ പറഞ്ഞു.സൂക്ഷ്മമായ പരിഗണനയ്ക്ക് ശേഷം, കോടതി അനുകൂലമായി വിധി പ്രസ്താവിച്ചു.

Story highlights- Man Turned Crorepati After Finding His Fathers Passbook