ദൈനംദിന ജീവിതം മുതൽ പ്രപഞ്ച രഹസ്യം വരെ; ചർച്ചയായി വയോധികന്റെ മരണശേഷം അദ്ദേഹത്തിന്റെ ‘ചിന്തകൾ കോറിയിട്ട വീട്’

May 1, 2024

ഏത് മരണങ്ങളും ഉറ്റവർക്ക് ഉണ്ടാക്കുന്ന വേദന നിസാരമല്ല. മറ്റൊരു വേർപാട് പോലെയും തിരികെ എത്തുമെന്ന പ്രതീക്ഷ നൽകാത്ത ഒന്നാണ് അത്. ചിലർ മരണാനന്തര ജീവിതത്തിൽ വിശ്വസിക്കാറുണ്ട്. മറ്റുചിലരാകട്ടെ, അവരുടെ ജീവിതം മറ്റുള്ളവർക്ക് അടയാളപ്പെടുത്തിവയ്ക്കാവുന്ന ഒന്നാക്കി മാറ്റിയിട്ടാകും യാത്രയാകുക. തന്റെ ജീവിത ചിന്തകളെല്ലാം വീട് നിറയെ കുറിച്ചിട്ട് മരണത്തിലേക്ക് പോയ ഒരു വയോധികന്റെ വീടാണ് ഇപ്പോൾ സമൂഹമാധ്യമങ്ങളിൽ ശ്രദ്ധേയമാകുന്നത്.

78 വയസ്സുള്ള ഒരാളുടെ ചിന്തകളും വികാരങ്ങളും മരണശേഷം അയാളുടെ വീട്ടിൽ നിറഞ്ഞത്. അയാളുടെ വീടിന് ചുറ്റുമുള്ള ഭിത്തികളിലും ഫർണിച്ചറുകളിലും എഴുതിയിരിക്കുന്ന ലിഖിതങ്ങൾ ചൈന പല അവസ്ഥകളിലേക്കും വിരൽ ചൂണ്ടുന്നതാണ്.

‘ചിന്തകളുടെ വീട്’ എന്ന് ഇപ്പോൾ സമൂഹമാധ്യമങ്ങളിൽ അറിയപ്പെടുന്ന വീട് ഒരു മനുഷ്യൻ്റെ ശവസംസ്കാര ചടങ്ങിൽ പകർത്തിയ ചിത്രങ്ങളുടെ കാഴ്ചയാണ്. സെൻട്രൽ ചൈനയിലെ ഷാങ്‌സി പ്രവിശ്യയിലെ തൻ്റെ ഗ്രാമീണ പശ്ചാത്തലത്തിലുള്ള വീടിന് ചുറ്റും, ഷാങ് ഫുക്കിംഗ് എന്ന 78കാരൻ തനിക്ക് സംഭവിച്ചതെല്ലാം എഴുതിയിരിക്കുന്നു. ദൈനംദിന ദിനചര്യകൾ മുതൽ തൻ്റെ കുടുംബ ചരിത്രവും പ്രപഞ്ചത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ജിജ്ഞാസയും വരെ അദ്ദേഹം ഭിത്തികളിലും ഫർണിച്ചറുകളും കോറിയിട്ടിരിക്കുന്നു.

മറ്റൊരു സന്ദേശങ്ങളിൽ ചിലത് ഇങ്ങനെയായിരുന്നു: ‘എല്ലാ മാർച്ച്, ജൂലൈ മാസങ്ങളിലും, ഞങ്ങളുടെ പെൻഷൻ ക്ലെയിം ചെയ്യുന്നതിനായി, ഫുക്കിംഗിനെയും സോങ്‌സിയുവിനെയും മൊബൈൽ ഫോണുകൾ ഉപയോഗിച്ച് അവരുടെ മുഖം സ്കാൻ ചെയ്യാൻ സഹായിക്കുന്നതിന് ഗ്രാമത്തിലെ ചെറുപ്പക്കാരെ കണ്ടെത്തുക’.

‘പ്രപഞ്ചം എത്ര വലുതാണ്? സൂര്യൻ്റെ ഉപരിതല താപനില 6,000 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസ് ആണ്, അതിൻ്റെ കേന്ദ്രം 15,000,000 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസ് ആണ്. സൂര്യൻ്റെ അളവ് നിറയ്ക്കാൻ 1.3 ദശലക്ഷം ഭൂമികൾ ആവശ്യമാണ്, സൂര്യൻ്റെ പിണ്ഡം ഭൂമിയുടെ 330,000 മടങ്ങാണ്. ഭൂമിയുടെ അളവ് നിറയ്ക്കാൻ 48 ഉപഗ്രഹങ്ങൾ ആവശ്യമാണ്. ഗാലക്സിയിൽ 200 ബില്യൺ നക്ഷത്രങ്ങളുണ്ട്’.

Read also:കേരളത്തിലെ അടുക്കളകളിലേക്ക് ചപ്പാത്തി കുടിയേറിയിട്ട് 100 വര്‍ഷം!

ഷാങ്ങിൻ്റെ വൃത്തിയായി എഴുതിയ കുറിപ്പുകൾ ഇപ്പോൾ സോഷ്യൽ ലോകത്ത് ട്രെൻഡിംഗ് ലിസ്റ്റിൽ ഒന്നാമതെത്തി, കൂടാതെ ജീവിതത്തിൻ്റെ സൗന്ദര്യത്തെക്കുറിച്ചും ആളുകളെ ഈ കുറിപ്പുകൾ ചിന്തിക്കാൻ പ്രേരിപ്പിക്കുകയാണ്.

Story highlights- house of thoghts in china