സ്ത്രീകളെ കൂടുതൽ ആകർഷകമാക്കുന്നു; ഉത്തര കൊറിയയിൽ ചുവപ്പ് ലിപ്സ്റ്റിക്കിന് നിരോധനം

May 14, 2024

കൊറിയയിൽ രണ്ടുവിധത്തിലുള്ള നിത്യസംവിധാനങ്ങളാണ് നിലനിൽക്കുന്നത്. കിം ജോങ് ഉന്നിൻ്റെ നേതൃത്വത്തിൽ ഉത്തര കൊറിയ കർശനവും പലപ്പോഴും അസാധാരണവുമായ നിയമങ്ങൾ നടപ്പിലാക്കുന്നതിൽ ശ്രദ്ധേയമാകാരുണ്ട്. ഇപ്പോഴിതാ, വ്യക്തിഗത താല്പര്യങ്ങളിലേക്ക് പോലും കൈകടത്തൽ നടത്തിയിരിക്കുകയാണ് കിം. ഫാഷൻ തിരഞ്ഞെടുപ്പുകൾക്ക് വരെ നിയന്ത്രണം ഏർപ്പെടുത്തിയിരുന്നു. ജനപ്രിയ ആഗോള ഫാഷൻ, കോസ്മെറ്റിക് ബ്രാൻഡുകൾ എന്നിവയ്‌ക്ക് ഭരണകൂടം നിരോധനം ഏർപ്പെടുത്തുകയാണ്. പാലിക്കാത്ത സാഹചര്യത്തിൽ കടുത്ത ശിക്ഷയും നൽകപ്പെടും എന്നതാണ് ശ്രദ്ധേയം. അതിൽ ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ടത് ഉത്തരകൊറിയൻ സർക്കാർ ചുവന്ന ലിപ്സ്റ്റിക്കിന് നിരോധനം ഏർപ്പെടുത്തി എന്നതാണ്.

വാസ്‌തവത്തിൽ, കനത്ത മേക്കപ്പിനെ ഉത്തര കൊറിയ നിന്ദ്യമായി കാണുകയും പാശ്ചാത്യ സ്വാധീനത്തിൻ്റെ അടയാളമായി കാണുകയും ചെയ്യുന്നു. ചുവന്ന ലിപ്സ്റ്റിക്ക് ധരിക്കുന്നത് സ്ത്രീകളെ വളരെ ആകർഷകമാക്കുമെന്ന് ഭരണകൂടം ആശങ്കപ്പെടുന്നു. അതിനാൽ ഇത് ലളിതവും എളിമയും പാലിക്കുന്ന സർക്കാരിൻ്റെ നിലപാടിന് വിരുദ്ധമാണ്. നിയമം അനുസരിച്ച് സ്ത്രീകൾക്ക് കുറഞ്ഞ മേക്കപ്പ് മാത്രമേ ഇനി ധരിക്കാൻ അനുവാദമുള്ളൂ.

Read also: മൃഗശാലയിൽ മൃഗങ്ങൾക്കൊപ്പം പ്രദർശനവസ്തുവായി മാറിയ യുവാവ്; ഒടുവിൽ സ്വയം നിറയൊഴിച്ച് മരണം

ചുവന്ന ലിപ്സ്റ്റിക്കിനും അപ്പുറത്താണ് വ്യക്തിപരമായ കാര്യങ്ങളിലുള്ള ഉത്തര കൊറിയയുടെ നിയന്ത്രണം. സമീപ വർഷങ്ങളിൽ, കിം ജോങ് ഉൻ ഭരണകൂടം പല ഇനങ്ങളും ശൈലികളും നിരോധിച്ചിട്ടുണ്ട്, അതിൽ സ്കിന്നി അല്ലെങ്കിൽ ബ്ലൂ ജീൻസ്, ബോഡി പിയേഴ്സിംഗ്, നീളമുള്ള മുടി തുടങ്ങിയ ചില ഹെയർസ്റ്റൈലുകൾ നിരോധിച്ചിരുന്നു. സ്ത്രീകൾക്കും പുരുഷന്മാർക്കും സംസ്ഥാനം അംഗീകരിച്ച ഹെയർസ്റ്റൈലുകൾ മാത്രമേ അവിടെ അനുവദിക്കൂ.

Story highlights- North Korea Has Imposed A Nationwide Ban On Red Lipstick