‘ഹാരി പോട്ടർ’ പുസ്തക കവറിലെ വാട്ടർ കളർ ചിത്രം; ലേലത്തിൽ വിറ്റുപോയത് 1.9 മില്യൺ ഡോളറിന്!

June 28, 2024

ലോകപ്രസിദ്ധ എഴുത്തുകാരി ജെ.കെ റൗളിംഗിൻ്റെ ആദ്യ പുസ്തകമായ ഹാരി പോട്ടർ ആൻഡ് ദി ഫിലോസഫേഴ്‌സ് സ്റ്റോൺ മുഖചിത്രത്തിൻ്റെ യഥാർത്ഥ വാട്ടർ കളർ ചിത്രം റെക്കോർഡ് തുകയ്ക്ക് ലേലത്തിൽ വിറ്റുപോയി. റൗളിംഗിൻ്റെ പ്രശസ്തമായ നോവൽ സീരീസ് ഇന്നും കുട്ടികൾക്കിടയിൽ താരമാണ്.

1997-ലെ നോവലിൻ്റെ ആദ്യ പതിപ്പിൽ പ്രദർശിപ്പിച്ച ചിത്രം, ഏകദേശം 10 മിനിറ്റ് നീണ്ടുനിന്ന ലേല പോരാട്ടത്തിന് ശേഷം സോത്ത്ബിയുടെ ന്യൂയോർക്ക് 1.9 മില്യൺ ഡോളറിന് വിറ്റു. ഹോഗ്‌വാർട്‌സ് എക്‌സ്‌പ്രസിലെ തൻ്റെ ആദ്യ സവാരിക്കായി കാത്തിരിക്കുന്ന ഹാരി പോട്ടറിൻ്റെ പ്രതിച്ഛായ ചിത്രം പ്ലാറ്റ്‌ഫോം 9¾-ൽ പശ്ചാത്തലത്തിൽ വരച്ചപ്പോൾ തോമസ് ടെയ്‌ലർ എന്ന ആ കലാകാരന് 23 വയസ്സ് മാത്രമേ ഉണ്ടായിരുന്നുള്ളൂ.

കറുത്ത പെൻസിൽ ഉപയോഗിച്ച് വാട്ടർ കളർ പേപ്പറിൽ ടെയ്‌ലർ വെറും രണ്ട് ദിവസം കൊണ്ട് പെയിൻ്റിംഗ് പൂർത്തിയാക്കിയാതായിരുന്നു. മാന്ത്രിക ലോകത്തെ കണ്ണട ധരിച്ച ബാലനായ നായകനെ ചിത്രീകരിക്കുന്നതായിരുന്നു അദ്ദേഹത്തിന്റെ പെയിന്റിംഗ്.ഹാരി പോട്ടർ ആൻ്റ് ദി ഫിലോസഫേഴ്‌സ് സ്‌റ്റോണിൻ്റെ ആദ്യ പതിപ്പ് വിലയേറിയ പോട്ടർ സ്മരണികകളുടെ റെക്കോർഡ് മുമ്പ് നേടിയിരുന്നു. 2021 ൽ ഡാളസിലെ ഹെറിറ്റേജ് ലേലത്തിൽ ഇത് 421,000 ഡോളറിന് വിറ്റു.

Read also: ഒരു ദിവസത്തേക്ക് ഐപിഎസ് ഓഫീസറാകണം; ബ്രെയിൻ ട്യൂമർ ബാധിച്ച 9 വയസുകാരന്റെ സ്വപ്നം സഫലമായി

ഹാരി പോട്ടറുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഒരു ഇനത്തിൽ ഇതുവരെ സ്ഥാപിച്ചിട്ടുള്ളതിൽ വച്ച് ഏറ്റവും ഉയർന്ന പ്രീ-സെയിൽ എസ്റ്റിമേറ്റ് ഇതാണെന്ന് സോത്ത്ബൈസ് പറഞ്ഞു. ഇത് ശരിക്കും ഹാരി പോട്ടറിൻ്റെയും മാന്ത്രിക ലോകത്തിൻ്റെയും ആദ്യത്തെ ദൃശ്യവൽക്കരണമാണ്. റൗളിംഗിൻ്റെ സൃഷ്ടിയുടെ ശാശ്വതമായ ജനപ്രീതിയാണ് അവസാന ലേല വില തെളിയിക്കുന്നത്.

Story highlights- Harry Potter Cover Art Fetches Record Price Of $1.9M At Auction