വെറും 32 അടി മാത്രം നീളം- ഇത് ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും നീളം കുറഞ്ഞ പാലം

June 27, 2024

നീളം വെറും 32 അടി മാത്രം. ണ്ട് ദ്വീപുകൾക്കിടയിലുള്ള ഈ ചെറിയ പാലം ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ചെറിയ അന്താരാഷ്ട്ര ക്രോസിംഗ് എന്ന് പറയപ്പെടുന്നു. കാരണം, ഈ പാലം യുഎസ്/കനേഡിയൻ അതിർത്തി പങ്കിടുന്നുവെന്നതാണ് പ്രത്യേകത. കാനഡയിലെ സാവിക്കോൺ ദ്വീപിനെ സെന്റ് ലോറൻസ് നദിയുടെ മധ്യത്തിലുള്ള ഒരു അമേരിക്കൻ ദ്വീപുമായി ബന്ധപ്പെടുത്തുന്നു.

എന്നിരുന്നാലും, രണ്ട് ദ്വീപുകളും യഥാർത്ഥത്തിൽ കാനഡയിലാണെന്നും ചില സ്രോതസ്സുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു. എങ്കിലും ഭൂമിശാസ്ത്രപരമായ വസ്‌തുതകളെ മാറ്റിനിർത്തിയാൽ ഇതാണ് ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും നീളം കുറഞ്ഞ പാലം. സെൻ്റ് ലോറൻസ് നദിയിലെ ഒരു ദ്വീപിൽ നിന്ന് അടുത്ത ദ്വീപിലേക്ക് നീളുന്ന പാലത്തിന് വെറും 32 അടി നീളമാണുള്ളത്. യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സിലെ ന്യൂയോർക്കിനും കാനഡയിലെ ഒൻ്റാറിയോയ്ക്കും ഇടയിൽ 50 മൈൽ നീളമുള്ള ദ്വീപസമൂഹം പിളർന്ന് ഈ പ്രദേശം മുഴുവൻ നൂറുകണക്കിന് ചെറിയ ദ്വീപുകളുടെ ക്ലസ്റ്ററിംഗുകൾ ഉണ്ട്.

Read also: അരുവിയിൽ നിന്നും ബൂട്ടിൽ ശേഖരിച്ച വെള്ളവുമായി പത്തുനാൾ; കാട്ടിലകപ്പെട്ട ഹൈക്കറുടെ അതിജീവനം

ദ്വീപുകൾക്കിടയിലുള്ള പാലം രണ്ടു രാജ്യങ്ങളുടെ ഇരട്ട ഉടമസ്ഥതയിൽ കലാശിച്ചു.എന്തായാലും ഈ പ്രദേശം അതിമനോഹരമാണ്. എൽമർ ആൻഡ്രസ് എന്ന വ്യാപാരിയുടെ ഉടമസ്ഥതിലാണ് ഈ വീടുള്ളത്. 1793-ൽ യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സും കാനഡയും തമ്മിലുള്ള അതിർത്തി സെൻ്റ് ലോറൻസ് നദിയിൽ സ്ഥാപിച്ചു. ഈ അതിർത്തി ക്രമീകരണം കാരണം, സാവിക്കോൺ ദ്വീപും വിഭജിക്കപ്പെട്ടു. അങ്ങനെയാണ് ഈ ഇരട്ട ഉടമസ്ഥത വന്നത്.എൽമർ ആൻഡ്രസ് ഇരു ദ്വീപുകൾക്കും ഇടയിൽ 9.5 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു തടിപ്പാലം നിർമ്മിച്ചു. ഇത് ഇരു ദ്വീപുകളെയും ബന്ധിപ്പിക്കുകയും യാത്ര സുഗമമാക്കുകയും ചെയ്തു. ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ചെറിയ അന്തർദേശീയ പാലമായി പത്രങ്ങൾ ഈ പാലത്തെ കണക്കാക്കി.

Story highlights- shortest international bridge