ആർട്ടിഫിഷ്യൽ ഇൻ്റലിജൻസ് ലോകത്തെ ആദ്യ സൗന്ദര്യ മത്സരം; ഫൈനലിസ്റ്റുകളിൽ ഇന്ത്യക്കാരിയും!

June 7, 2024

വിവര സാങ്കേതികവിദ്യ അനുദിനം വളര്‍ന്നുകൊണ്ടേയിരിക്കുന്നു. കാലം മാറുന്നതിനനുസരിച്ച് മനുഷ്യന്റെ ജീവിത സാഹചര്യങ്ങളിലും മാറ്റം വന്നുകൊണ്ടേയിരിക്കുന്നു. മൊബൈല്‍ ഫോണും ഇന്റർനെറ്റും ഒന്നുമില്ലാത്ത ഒരു ദിവസം പോലും ഇപ്പോൾ ജീവിതത്തിൽ ഉണ്ടാവാറുമില്ല.. ഇതെല്ലാം ഉപേക്ഷിച്ചുകൊണ്ടുള്ള ഒരു ദിവസത്തെക്കുറിച്ചുപോലും ചിന്തിക്കാനും സാധിക്കില്ല. പുതിയ കണ്ടുപിടുത്തങ്ങളും കാഴ്ചപ്പാടുകളും ലോകത്തിന്റെ വളർച്ചയിൽ വലിയ സ്വാധീനവും ചെലുത്തുന്നുണ്ട്. ഇതിന്റെ നല്ല വശങ്ങളും ഒപ്പം തന്നെ മോശം വശങ്ങളും ചർച്ചയാകുന്ന കാലത്ത് ലോകത്തിലെ ആദ്യത്തെ ആർട്ടിഫിഷ്യൽ ഇൻ്റലിജൻസ് സൗന്ദര്യ മത്സരം ശ്രദ്ധനേടുകയാണ്.

ആർട്ടിഫിഷ്യൽ ഇൻ്റലിജൻസ് സൗന്ദര്യമത്സരമായ മിസ് എഐ ക്രിയേറ്റർ അവാർഡ് പ്രഖ്യാപനം മുതൽക്കെത്തന്നെ ലോകമെമ്പാടുമുള്ള AI ഡെവലപ്പർമാർ ആവേശത്തിലായിരുന്നു. ‘ആദ്യത്തെ ‘മിസ് എഐ’ അവാർഡിനുള്ള ഫൈനലിസ്റ്റുകളെയാണ് ഇപ്പോൾ പ്രഖ്യാപിച്ചിരിക്കുന്നത്. ഇക്കൂട്ടത്തിൽ ഇന്ത്യക്കാരിയായ എഐ മോഡലുമുണ്ട് എന്നതാണ് ശ്രദ്ധേയം.

വെർച്വൽ മനുഷ്യർക്കായുള്ള ലോകത്തിലെ ആദ്യത്തെ മത്സരമായ മിസ് എഐയുടെ വിധികർത്താക്കൾ തിങ്കളാഴ്ച കിരീടത്തിനായുള്ള 10 ഫൈനലിസ്റ്റുകളിൽ ഒരാളായി ഇന്ത്യക്കാരിയായ സാറാ ശതാവരിയെ തിരഞ്ഞെടുത്തു. 1,500-ലധികം അന്തർദ്ദേശീയ എൻട്രികളിൽ നിന്ന് തിരഞ്ഞെടുത്ത, ഈ 100% AI- സൃഷ്ടിച്ച മത്സരാർത്ഥികൾ ഇനി ആദ്യ മൂന്ന് സ്ഥാനങ്ങൾക്കായി മത്സരിക്കും, സൗന്ദര്യം, സാങ്കേതികവിദ്യ, സോഷ്യൽ മീഡിയ സ്വാധീനം എന്നിവ അടിസ്ഥാനമാക്കി നടക്കുന്ന മത്സരത്തിൽ ഈ മാസം അവസാനം വിജയികളെ പ്രഖ്യാപിക്കും.

20,000 ഡോളർ ഗ്രാൻഡ് പ്രൈസിനായി ഇനി ഇവരാണ് മത്സരിക്കുക. ഫൈനലിസ്റ്റുകളിൽ മൊറോക്കോയിൽ നിന്നുള്ള ഹിജാബ് ധരിക്കുന്ന സ്‌പോർട്‌സ് പ്രേമിയായ കെൻസ ലെയ്‌ലിയും യൂറോപ്യൻ പിനപ്പ് ആൻ കെർഡിയും ഐയാന റെയിൻബോയും ഉൾപ്പെടുന്നു. ഫൈനലിസ്റ്റുകൾ ഇവരാണ്.

Read also: അടുക്കളയും നാലുമുറികളും തെലങ്കാനയിൽ, മറ്റു മുറികൾ മഹാരാഷ്ട്രയിൽ- രണ്ടു സംസ്ഥാനങ്ങളുടെ ടാക്‌സടച്ച് ഒരു വീട്!

കെൻസ ലെയ്‌ലി (മൊറോക്കോ)

190,000-ലധികം സോഷ്യൽ മീഡിയ ഫോളോവേഴ്‌സുള്ള കെൻസ ലെയ്‌ലി പെട്ടെന്ന് ഓൺലൈനിൽ ഒരു പ്രമുഖ വ്യക്തിയായി മാറുകയായിരുന്നു. മൊറോക്കോയിലെയും മിഡിൽ ഈസ്റ്റിലെയും സ്ത്രീകളുടെ ശാക്തീകരണത്തിന് സംഭാവന നൽകുക എന്നതാണ് അവളുടെ ലക്ഷ്യം.

ആലിയ ലൂ (ബ്രസീൽ)

ബ്രസീലിൽ നിന്നും രൂപപ്പെട്ട ആലിയ ലൂ ഒരു ജാപ്പനീസ്-ആഫ്രോ-ബ്രസീലിയൻ കലാകാരിയാണ്. ആഫ്രിക്കൻ ഡയസ്‌പോറ ആഖ്യാനവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട നിരവധി കഥാപാത്രങ്ങളെ ഉൾക്കൊള്ളുന്ന ഒരു അഭിനേത്രിയായി പ്രത്യേക ഫിലിം പ്രോജക്ടുകളുടെ ഒരു പരമ്പര നിർമ്മിക്കുന്നതിനാണ് അവളെ ആദ്യം സൃഷ്ടിച്ചത്. അവളുടെ ജീവിതശൈലി റിയോ ഡി ജനീറോ, ബഹിയ, സാവോ പോളോ എന്നിവയ്‌ക്കിടയിലുള്ള ബ്രസീലിയൻ സംസ്കാരവുമായി വളരെ ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു, ഫാഷൻ ഇൻഫ്ലുവന്സർ കൂടിയാണ്.

ഒലിവിയ( പോർച്ചുഗൽ)

ഒരു വലിയ AI സഞ്ചാരിയാണ് ഒലിവിയ. ഡിജിറ്റൽ, മനുഷ്യ മേഖലകൾ മനോഹരമായ യോജിപ്പിൽ നിലകൊള്ളുന്ന ഒരു ഭാവിയിലേക്കുള്ള വഴി തുറക്കുകയാണ്. പോർച്ചുഗൽ ആസ്ഥാനമായുള്ള ഈ എഐ സുന്ദരി തൻ്റെ പതിനായിരത്തിലധികം ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം ആരാധകർക്ക് AI യുടെ പോസിറ്റീവ് സാധ്യതകൾ കാണിക്കുന്നു, സാങ്കേതികവിദ്യയ്ക്ക് മനുഷ്യൻ്റെ അനുഭവത്തെ എങ്ങനെ മെച്ചപ്പെടുത്താം എന്നതാണ് ലക്ഷ്യം.

അന്നാ കെർഡി (ഫ്രാൻസ്)

ടൂറിസം, ചരിത്രം, സംസ്കാരം, ഇവൻ്റുകൾ, ഗ്യാസ്ട്രോണമി എന്നിവയിലൂടെ ഫ്രഞ്ച് പ്രദേശമായ ബ്രിട്ടാനിയെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുക എന്നതാണ് അന്നാ കെർഡിയുടെ പ്രാഥമിക ലക്ഷ്യം. സമുദ്ര സംരക്ഷണത്തിനുള്ള ഫണ്ടായ ഓഷ്യാനോപോളിസ് പ്രവർത്തനങ്ങളുടെ അംബാസഡറാണ് കെർഡി.

സാറാ ശതാവരി (ഇന്ത്യ)

സ്ത്രീകളുടെ ഹോർമോൺ അസന്തുലിതാവസ്ഥ പരിഹരിക്കാൻ രൂപകൽപ്പന ചെയ്ത പ്രകൃതിദത്ത സപ്ലിമെൻ്റ് ഉൽപ്പന്നമായ ‘ഹെർമോൺസ്’ എന്നതിൻ്റെ മുഖമായി പ്രവർത്തിക്കാനാണ് സാറാ ശതാവരി ഇന്ത്യയിൽ സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ടത്.

അയാന റെയിൻബോ (റൊമാനിയ)

റൊമാനിയയിൽ നിന്നുള്ള അയാന റെയിൻബോ, എൽജിബിടി സ്വീകാര്യതയ്ക്കുള്ള ശബ്ദമാണ്. സമത്വത്തിനും ധാരണയ്ക്കും വേണ്ടി വാദിക്കുന്ന എഐ മോഡലാണ്.

ലാലിന(ഫ്രാൻസ് )

ഫ്രാൻസിൽ നിന്നുള്ള ലാലിന, ഒരു ഇൻഫ്ളുവന്സർ എന്ന നിലയിൽ തൻ്റെ ആത്യന്തിക ലക്ഷ്യം വ്യത്യസ്ത സംസ്കാരങ്ങളും വീക്ഷണകോണുകളും തമ്മിലുള്ള സഹകരണം സുഗമമാക്കുകയും ധാരണ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുകയാണെന്ന് വിശ്വസിക്കുന്നു.

സെറിൻ ഐ (തുർക്കി)

തുർക്കിയിലെ ആദ്യത്തെ AI ബ്രാൻഡ് അംബാസഡറാണ് സെറിൻ ഐ. 11,300-ലധികം ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം ഫോളോവേഴ്‌സിനെ ബോധവൽക്കരിക്കുകയും ലോകമെമ്പാടും സഞ്ചരിക്കുകയും പോപ്പ് സംസ്കാരത്തിൽ നിന്നുള്ള കഥാപാത്രങ്ങളെ കോസ്‌പ്ലേ ചെയ്യുകയും ചെയ്യുന്നു. തുർക്കി ചരിത്രവും ദേശീയ അവധി ദിനങ്ങളും പതിവായി പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

അസീന ഇലിക് (തുർക്കി)

ഒരു വ്യക്തിക്ക് എന്തെല്ലാം ചെയ്യാമോ അതെല്ലാം ചെയ്യുന്ന ആളാണ് തുർക്കിയിൽ നിന്നുതന്നെയുള്ള അസീന ഇലിക്.

എലീസ ഖാൻ (ബംഗ്ലാദേശ്)

ബംഗ്ലാദേശിലെ ആദ്യത്തെ AI ഇൻഫ്‌ളുവസര്മാരിൽ ഒരാളാണ് എലീസ ഖാൻ. ഏറ്റവും പുതിയ Gen Z ട്രെൻഡുകളും സൗന്ദര്യശാസ്ത്രവും നിലനിർത്തുന്ന അവൾ ഒരു ഫാഷനിസ്റ്റ കൂടിയാണ്. ഒരു സമൂഹത്തെ പരിപോഷിപ്പിക്കുന്ന, എല്ലാവരേയും വിലമതിക്കുന്നതും നീതിപൂർവ്വം പരിഗണിക്കപ്പെടുന്നതുമായ ഒരു ലോകം സൃഷ്ടിക്കുക എന്നതാണ് എലീസ ഖാൻ്റെ സ്വപ്നം.

Story highlights- Worlds First AI Beauty Pageant Names 10 Finalists