‘റോക്കട്രി: ദി നമ്പി ഇഫക്റ്റി’ന് കാൻ ഫെസ്റ്റിവലിൽ മിനിറ്റുകളോളം നീണ്ട കരഘോഷം- അംഗീകാര നിറവിൽ മാധവൻ

May 20, 2022

നടൻ മാധവൻ ആദ്യമായി സംവിധായകനായി അരങ്ങേറ്റം കുറിക്കുന്ന ചിത്രമാണ് ‘റോക്കട്രി: ദി നമ്പി ഇഫക്റ്റ്’. ഐഎസ്ആർഒ ശാസ്ത്രജ്ഞനായ നമ്പി നാരായണന്റെ ജീവിതത്തിൽ നിന്ന് നിന്ന് പ്രചോദനം ഉൾക്കൊണ്ട് യഥാർത്ഥ സംഭവങ്ങളെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ഒരു ജീവചരിത്ര സിനിമയാണിത്. 75-ാമത് കാൻ ഇന്റർനാഷണൽ ഫിലിം ഫെസ്റ്റിവലിൽ ചിത്രം പ്രദർശിപ്പിച്ചു. ചിത്രമിതാ, നിരൂപക പ്രശംസ നേടിയിരിക്കുകയാണ്. ഫ്രഞ്ച് റിവിയേരയിൽ പങ്കെടുത്ത എല്ലാ അതിഥികളും സെലിബ്രിറ്റികളും ചിത്രത്തെ പ്രശംസിച്ചു.

സംവിധായകൻ ധൂപ് അശ്വിനി ട്വിറ്ററിൽ പങ്കുവെച്ച ഒരു വിഡിയോയാണ് ശ്രദ്ധനേടുന്നത്. ടീമിന് പ്രേക്ഷകരിൽ നിന്ന് എഴുനേറ്റുനിന്നുകൊണ്ട് കരഘോഷങ്ങൾ ലഭിക്കുന്നതാണ് വിഡിയോയിൽ ഉള്ളത്. റിപ്പോർട്ടുകൾ പ്രകാരം, സിനിമയ്ക്ക് ശേഷം കാനിൽ പ്രേക്ഷകർ സംവിധായകൻ മാധവന് 10 മിനിറ്റ് നിർത്താതെ മുഴുവൻ കൈയ്യടി നൽകി. ‘റോക്കട്രി: ദി നമ്പി ഇഫക്‌റ്റ്’ ലോക പ്രീമിയർ ആക്കിയ കേന്ദ്രമന്ത്രി അനുരാഗ് താക്കൂറും സംഗീതസംവിധായകൻ എആർ റഹ്‌മാനും ചിത്രത്തിന് കാനിൽ പ്രശംസ അറിയിച്ചു. കാനിൽ ചിത്രത്തിന് ലഭിച്ച പ്രതികരണത്തിൽ താൻ അതിയായിപ്പോയെന്നും ദൈവകൃപയിൽ നന്ദിയുണ്ടെന്നും നടൻ മാധവൻ പറഞ്ഞു. ചിത്രത്തിന് ലഭിച്ച എല്ലാ സ്‌നേഹത്തിനും പിന്തുണയ്ക്കും പ്രേക്ഷകർക്ക് അദ്ദേഹം നന്ദി പറഞ്ഞു.

Read also: ഒരുകോടി വേദിയിലെ റോബോട്ടിക് മെഷീന് നൃത്തമുദ്രയിലൊരു അനുകരണവുമായി ലക്ഷ്മി ഗോപാലസ്വാമി- വിഡിയോ

മാധവൻ, സിമ്രാൻ, മിഷ ഘോഷാൽ, ഫില്ലിസ് ലോഗൻ, വിൻസെന്റ് റിയോട്ട, റോൺ ഡൊണെയ്‌ചെ എന്നിവർ അഭിനയിക്കുന്ന ‘റോക്കട്രി: ദി നമ്പി ഇഫക്റ്റ്’ ജൂലൈ ഒന്നിന് ലോകമെമ്പാടുമുള്ള തിയേറ്ററുകളിൽ റിലീസ് ചെയ്യും. അഭിനേതാക്കളായ സൂര്യയും ഷാരൂഖ് ഖാനും ചിത്രത്തിൽ അതിഥി വേഷത്തിൽ എത്തുന്നുണ്ട്. തമിഴ്, ഇംഗ്ലീഷ്, തെലുങ്ക്, ഹിന്ദി, മലയാളം, കന്നഡ ഭാഷകളിൽ ചിത്രം പുറത്തിറങ്ങും.

Story highlights- ‘Rocketry: The Nambi Effect’ gets standing ovation for 10 minutes at Cannes