ഒറ്റമുറിയുള്ള ഓലമേഞ്ഞ വീട്ടിൽ നിന്ന് ബംഗ്ളാവിലേക്ക്; ഹൃദ്യമായൊരു അനുഭവകഥ

September 9, 2023

പ്രചോദനം നിറയുന്ന അനുഭവങ്ങൾ എപ്പോഴും സമൂഹമാധ്യമങ്ങളിൽ ശ്രദ്ധേയമാകറുണ്ട്. ഇപ്പോഴിതാ, പലരിലും പ്രതിധ്വനിക്കുന്ന ഹൃദയസ്പർശിയായ ഒരു വെളിപ്പെടുത്തലിൽ, നാഗാലാൻഡ് മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ സ്‌പെഷ്യൽ ഡ്യൂട്ടിയിലുള്ള ഓഫീസർ നെല്ലയപ്പൻ ബിയുടെ കഥ ശ്രദ്ധേയമാകുകയാണ്. ഒറ്റമുറി ഓലമേഞ്ഞ വീട്ടിൽ നിന്ന് ഒരു ബംഗ്ലാവിലേക്കുള്ള യാത്രയാണ് അദ്ദേഹം പങ്കുവെച്ചത്. അതത്ര എളുപ്പമുള്ളതായിരുന്നില്ല. തന്റെ ഇപ്പോഴത്തെ വസതിയിലേക്കുള്ള തന്റെ ശ്രദ്ധേയമായ യാത്രയെക്കുറിച്ച് അദ്ദേഹം എക്‌സിൽ തുറന്നുപറഞ്ഞു. ഈ പോസ്റ്റ് ജീവിതത്തിന്റെ നാനാതുറകളിലുള്ള ആളുകളെയും സ്വാധീനിച്ചു.

കഠിനാധ്വാനത്തിന്റെയും നിശ്ചയദാർഢ്യത്തിന്റെയും സ്ഥിരോത്സാഹത്തിന്റെയും പരിവർത്തന ശക്തിയുടെ തെളിവാണ് നെല്ലായപ്പന്റെ പ്രചോദനാത്മകമായ യാത്ര. തന്റെ പോസ്റ്റിൽ, അദ്ദേഹം തന്റെ മുൻകാലങ്ങളിൽ, ഒരു കുഞ്ഞ് ഓല മേഞ്ഞ വീട്ടിൽ താമസിച്ചിരുന്ന ചിത്രവും ഇപ്പോൾ വിശാലമായ ഒരു ബംഗ്ലാവിലെ തൻറെ ഇപ്പോഴത്തെ താമസവും പങ്കുവയ്ക്കുന്നു. പോസ്റ്റ് വളരെയധികം ശ്രദ്ധ നേടിയിട്ടുണ്ട്, പലരും അദ്ദേഹത്തിന്റെ സമർപ്പണത്തെയും പുരോഗതിയെയും അഭിനന്ദിച്ചു.

Read Also: മമ്മൂട്ടിയോട് പഞ്ചഗുസ്‌തി കൂടി ചാക്കോച്ചന്റെ ഇസഹാക്ക്- വിഡിയോ

‘ഞാൻ എന്റെ മുപ്പതാം വയസുവരെ മാതാപിതാക്കൾക്കും നാല് സഹോദരങ്ങൾക്കും ഒപ്പം ജീവിച്ച ഓലമേഞ്ഞ വീടാണിത്. വിദ്യാഭ്യാസത്തിലൂടെയും സമർപ്പണത്തിലൂടെയും കഠിനാധ്വാനത്തിലൂടെയും ഇന്നത്തെ നിലയിൽ എത്തിയതിൽ അനുഗ്രഹീതനാണ്’ എന്നാണ് അദ്ദേഹം കുറിച്ചിരിക്കുന്നത്. പലപ്പോഴും വെല്ലുവിളികളും പ്രതിബന്ധങ്ങളും നിറഞ്ഞ ലോകത്ത്, നെല്ലയപ്പനെപ്പോലെയുള്ളവരുടെ കഥകൾ പ്രതീക്ഷയും പ്രോത്സാഹനവും നൽകുന്നു. ചെറിയ തുടക്കത്തിൽ നിന്ന് പ്രാധാന്യമുള്ള ഒരു സ്ഥാനത്തേക്കുള്ള അദ്ദേഹത്തിന്റെ യാത്ര, നാം എവിടെ നിന്ന് ആരംഭിച്ചാലും, കഠിനാധ്വാനത്തിനും സമർപ്പണത്തിനും നമ്മളെ കൂടുതൽ ഉയരങ്ങളിലേക്ക് നയിക്കുമെന്ന വിശ്വാസത്തിന്റെ ഉദാഹരണമാണ്.

Story highlights- civil servant’s journey is inspiring internet