നിങ്ങളുടെ ചർമ്മത്തിന്റെ യൗവനം നിലനിർത്തുന്ന മികച്ച 6 ആൻറി ഏജിംഗ് പഴങ്ങൾ

November 16, 2023

നമ്മൾ കഴിക്കുന്ന ഭക്ഷണങ്ങൾ നേരിട്ടോ അല്ലാതെയോ നമ്മുടെ എല്ലാത്തരത്തിലുള്ള ആരോഗ്യത്തെയും ബാധിക്കും. ചർമ്മത്തിന്റെ ആരോഗ്യവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് എപ്പോഴും എല്ലാവർക്കുമുള്ള ഒരു ആശങ്ക പെട്ടെന്ന് പ്രായം കൂടുന്നു എന്നതാണ്. ചർമ്മത്തിന് ഏറ്റവും മികച്ച ആന്റി-ഏജിംഗ് ഭക്ഷണങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ച് നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണക്രമം നേരത്തെ തന്നെ ആരംഭിക്കുന്നതാണ് നല്ലത്.

നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തിന് ആവശ്യമായ പോഷകങ്ങൾ, വിറ്റാമിനുകൾ, ആരോഗ്യകരമായ കൊഴുപ്പുകൾ, ആന്റിഓക്‌സിഡന്റുകൾ എന്നിവ ഫ്രീ റാഡിക്കലുകളെ പ്രതിരോധിക്കാൻ സഹായിക്കുന്നു.നിങ്ങൾ ഉള്ളിൽ നിന്ന് ആരോഗ്യവാനായിരിക്കുമ്പോൾ, അത് നിങ്ങളുടെ ചർമ്മത്തിൽ കാണിക്കുന്നു. അതിനാൽ, നിങ്ങളുടെ ചർമ്മ സംരക്ഷണ ദിനചര്യയിൽ ഈ ഭക്ഷണങ്ങൾ കൂടി ഉൾപ്പെടുത്താം.

ബ്ലൂബെറിയിൽ മൈറിസെറ്റിൻ, ക്വെർസെറ്റിൻ, കെംഫെറോൾ തുടങ്ങിയ ഫ്ലേവനോയ്ഡുകൾ ധാരാളം അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. വിറ്റാമിൻ സി, കെ എന്നിവയുടെ സമ്പന്നമായ ഉറവിടങ്ങളാണിവ. അതിനാൽ ആന്റി ഏജിങ് ഫലമുണ്ടാക്കുകയും കോശങ്ങളുടെ കേടുപാടുകൾ തടയുകയും ചെയ്യുന്നു.

വമ്പിച്ച ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങളുള്ള ആൻറി ഏജിംഗ് ഭക്ഷണങ്ങളിൽ ഒന്നാണ് അവക്കാഡോ. ഇതിൽ പൊട്ടാസ്യം, വിറ്റാമിൻ എ, സി, ഇ, കെ എന്നിവയും വാർദ്ധക്യത്തിന്റെ ഫലങ്ങളെ ചെറുക്കുന്ന ആന്റിഓക്‌സിഡന്റുകളും ധാരാളം അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട് . മാത്രമല്ല, ഇത് നിങ്ങളുടെ മൊത്തത്തിലുള്ള ആരോഗ്യത്തിന് നല്ലതാണ്.

മാതളനാരങ്ങയുടെ ചുവന്ന വിത്തുകളിൽ സെലിനിയം, മഗ്നീഷ്യം, പ്രോട്ടീനുകൾ എന്നിവയ്‌ക്കൊപ്പം വിറ്റാമിൻ സി, ഡി, ഇ, കെ തുടങ്ങിയ പ്രധാന സംയുക്തങ്ങൾ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ഈ സംയുക്തങ്ങൾക്കെല്ലാം ആന്റി-ഏജിംഗ് ഇഫക്റ്റ് ഉണ്ട്, നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തെ രോഗങ്ങളോടും വാർദ്ധക്യത്തിന്റെ ലക്ഷണങ്ങളോടും പോരാടാൻ സഹായിക്കുന്നു.

തണ്ണിമത്തൻ ചൂടുള്ള ദിവസങ്ങളിൽ ആശ്വാസം നൽകുമെന്ന് മാത്രമല്ല, അകാല വാർദ്ധക്യത്തിൽ നിന്ന് നിങ്ങളുടെ ചർമ്മത്തെ സംരക്ഷിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ഈ പഴത്തിൽ വിറ്റാമിൻ സി, ഇ, കെ, സെലിനിയം, കാൽസ്യം, മാംഗനീസ്, പൊട്ടാസ്യം, പ്രോട്ടീൻ, കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ് എന്നിവ ധാരാളം അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്.

തക്കാളിയിൽ ലൈക്കോപീൻ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ഇത് നിങ്ങളുടെ ചർമ്മത്തെ സൂര്യാഘാതത്തിൽ നിന്ന് സംരക്ഷിക്കുന്ന നോൺ-പ്രൊവിറ്റമിൻ എ കരോട്ടിനോയിഡാണ് . മാത്രമല്ല, തക്കാളിയുടെ തൊലി മനുഷ്യന്റെ ചർമ്മത്തിൽ വിരുദ്ധ ബാഹ്യാവിഷ്ക്കാര ഫലമുണ്ടാക്കുന്നു, കൂടാതെ പഴത്തിലെ ഫ്ലേവനോയ്ഡുകൾ പ്രായമാകുന്നത് മന്ദഗതിയിലാക്കുന്നു.

read also: “എന്നെ ദത്തെടുക്കാമോ”; നായ്ക്കളെ ദത്തെടുക്കുന്നത് പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിന് പിസ ബോക്സുകൾ ഉപയോഗിച്ച് യുവസംരംഭക

സ്‌ട്രോബെറി അവശ്യ മൈക്രോ ന്യൂട്രിയന്റുകളുടെ ശക്തികേന്ദ്രമാണ്. ആന്റിഓക്‌സിഡന്റും ആൻറി-ഇൻഫ്ലമേറ്ററി ഗുണങ്ങളുമുള്ള ഫിനോളിക് സംയുക്തങ്ങൾ അവയിൽ നിറഞ്ഞിരിക്കുന്നു. അവ സെല്ലുലാർ മെറ്റബോളിസവും സെൽ പുനരുജ്ജീവനവും വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ഓക്സിഡേറ്റീവ് സമ്മർദ്ദം തടയുകയും പ്രായമാകൽ പ്രക്രിയയെ മന്ദഗതിയിലാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

Story highlights- anti aging fruits