ഇടുങ്ങിയ ഗുഹയ്‌ക്കുള്ളിൽ കഴുത്തറ്റം വെള്ളത്തിൽ എയർ പോക്കറ്റ് നഷ്ടമായി മുങ്ങിത്താഴ്ന്ന് പര്യവേഷകൻ; അമ്പരപ്പിക്കുന്ന അതിജീവനം- വിഡിയോ

November 9, 2023

ഹൃദയമിടിപ്പേറ്റുന്ന അനുഭവങ്ങൾ സമൂഹമാധ്യമങ്ങളിലൂടെ ധാരാളം പ്രചരിക്കാറുണ്ട്. ഇപ്പോഴിതാ, ഇത്തരത്തിൽ ആളുകളുടെ നെഞ്ചിടിപ്പേറ്റിയ ഒരു വിഡിയോ ശ്രദ്ധേയമാകുകയാണ്. നിങ്ങൾ ക്ലോസ്‌ട്രോഫോബിക് ആണെങ്കിൽ ഒരിക്കലും ഈ വിഡിയോ കണ്ടുമുഴുമിപ്പിക്കാൻ സാധിക്കില്ല. ഏതാനും പര്യവേഷകരുടെ അനുഭവമാണ് വിഡിയോയിൽ ഉള്ളത്.

ഡോ. മാറ്റ് കാരിക്കറുടെ നേതൃത്വത്തിൽ പുതുതായി ഏറ്റെടുത്ത ഒരു സ്ഥലത്ത് സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന ഒരു വിസ്തൃതമായ ഗുഹാ ശൃംഖലയ്ക്കുള്ളിൽ നടക്കുന്ന പര്യവേഷണമാണ് വിഡിയോയിൽ ഉള്ളത്. പര്യവേക്ഷകരുടെ ധൈര്യശാലികളായ ഒരു സംഘം ആവേശകരമായ സാഹസിക യാത്ര ആരംഭിച്ചു. അണ്ടർഗ്രൗണ്ട് എക്‌സ്‌പ്ലോറേഴ്‌സ് ടീമിലെ അംഗങ്ങൾ ഈ വെല്ലുവിളി ഏറ്റെടുത്തു.ഗുഹയുടെ ഇടുങ്ങിയ വഴികളിലൂടെയും വെള്ളം നിറഞ്ഞ അറകളിലൂടെയും അവരുടെ യാത്ര ആരിലും ഹൃദയമിടിപ്പ് കൂട്ടും.

Read also: ‘മരണം വരെ അവൻ യജമാനനായി കാത്തിരുന്നു’; ജപ്പാൻകാരുടെ പ്രിയപ്പെട്ട വളർത്തുനായയ്ക്ക് നൂറാം പിറന്നാൾ!

പര്യവേക്ഷകർ ഗുഹയിലേക്ക് കൂടുതൽ ആഴത്തിൽ ഇറങ്ങിയപ്പോൾ, പാത കൂടുതൽ പരിമിതമായി, ഉയരുന്ന ജലനിരപ്പ് അവരുടെ മുഖം മാത്രം പുറത്ത് കാണിക്കുന്ന തരത്തിലാണ്. ഹൃദയം നിലച്ച നിമിഷത്തിൽ, ഒരു പര്യവേഷകന് എയർ പോക്കറ്റ് നഷ്ടമായി.പരിഭ്രാന്തി മൂലം, അബദ്ധത്തിൽ മറ്റൊരു പര്യവേക്ഷകനെ വെള്ളത്തിനടിയിലേക്ക് അയാൾ തള്ളിവിട്ടു. സ്ഥിതി ഗുരുതരമായി മാറുന്നത് വിഡിയോയിൽ കാണാം. പക്ഷേ ടീമിന്റെ പെട്ടെന്നുള്ള ചിന്തയും ശാന്തമായുള്ള പ്രവർത്തനവും ഗുരുതരാമായ അവസ്ഥയെ മറികടക്കാൻ സഹായിച്ചു. അവർ വിജയകരമായി ഗുഹയിൽ നിന്ന് പുറത്തുകടന്നു.

Story highlights- Explorer starts drowning after missing air pocket in narrow cave