ഒരു ആപ്പിളിന് വില 500! അറിയാം, ബ്ലാക്ക് ഡയമണ്ട് ആപ്പിളിന്റെ സവിശേഷത!

November 17, 2023

‘ആൻ ആപ്പിൾ എ ഡേ, കീപ് ദി ഡോക്ടർ എവേ’ എന്നത് ചെറുപ്പത്തിലെങ്കിലും നിത്യേന നമ്മൾ കേട്ടിട്ടുള്ള പ്രയോഗമാണ്. അത്രയധികം ആരോഗ്യഗുണങ്ങൾ ആപ്പിളിലുണ്ട്. അത്രയ്ക്ക് പൊള്ളുന്ന വിലയൊന്നും ഇല്ലെങ്കിലും ആപ്പിൾ വളരെ പ്രത്യേകതകൾ നിറഞ്ഞതാണ്. പലതരം ആപ്പിളുകൾ വിപണിയിൽ ലഭ്യമാണ്. എന്നാൽ, ഒന്നിന് 500 രൂപ വിലയുള്ള ബ്ലാക്ക് ഡയമണ്ട് ആപ്പിളിനെക്കുറിച്ച് കേട്ടിട്ടുണ്ടോ?(what is black diamond apple)

ബ്ലാക്ക് ഡയമണ്ട് ആപ്പിൾ, ഒന്നിന് 500 രൂപ വിലമതിക്കുന്നു, ചൈനയിലെ ടിബറ്റിലെ നൈൻചി എന്ന പർവതപ്രദേശത്ത് നിന്നുള്ള ഒരു ഇരുണ്ട നിറമുള്ള അത്ഭുത ഫലമാണിത്. എന്നാൽ ഈ ആപ്പിളിനെ വ്യത്യസ്തമാക്കുന്നത് എന്താണ്? ഇത് ഒബ്സിഡിയൻ ആപ്പിൾ എന്നും അറിയപ്പെടുന്ന ഇനമാണ്. ഇരുണ്ട പർപ്പിൾ മുതൽ കറുപ്പ് വരെയുള്ള പുറംഭാഗം മറ്റ് ആപ്പിൾ ഇനങ്ങളിൽ നിന്ന് വേറിട്ടുനിൽക്കുന്നു.

ഉയരംകൂടിയ നഗരമായ നൈൻചിയിൽ സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന ആപ്പിൾ മരം, പകൽ സമയത്ത് തീവ്രമായ അൾട്രാവയലറ്റ് രശ്മികൾ ഏൽക്കാൻ കാരണമാകുന്നു. അതേസമയം ചൂടുള്ള പകലുകൾക്കും തണുത്ത രാത്രികൾക്കും ഇടയിലുള്ള താപനിലയിലെ ഏറ്റക്കുറച്ചിലുകൾ സവിശേഷമായ ഈ രൂപത്തിന് കാരണമാകുന്നു.

ബ്ലാക്ക് ഡയമണ്ട് ആപ്പിൾ പകമാകാൻ സാധാരണ ആപ്പിൾ മരങ്ങളിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്‌തമായി രണ്ടോ മൂന്നോ വർഷമെടുക്കും. അത് തഴച്ചുവളരുന്ന കുത്തനെയുള്ള പർവതങ്ങൾ ഉയർത്തുന്ന വെല്ലുവിളികളോടൊപ്പം പക്വതയിലെത്താൻ ഇതിന് നീണ്ട 8 വർഷത്തെ കാലയളവ് ആവശ്യമാണ്.

Read also: 3000 ട്രെയിനുകൾ അധിക സർവീസ്; വെയിറ്റിങ്ങ് ലിസ്റ്റുകൾ അവസാനിപ്പിക്കാനൊരുങ്ങി ഇന്ത്യൻ റെയിൽവേ!

ആകർഷകമായ രൂപത്തിനപ്പുറം, ബ്ലാക്ക് ഡയമണ്ട് ആപ്പിൾ നിരവധി ആരോഗ്യ ആനുകൂല്യങ്ങൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. മറ്റ് ആപ്പിളുകൾ പോലെ, ഇത് നാരുകളുടെ സമ്പന്നമായ ഉറവിടമാണ്, ഇത് ദഹനത്തെ സഹായിക്കുകയും ആരോഗ്യകരമായ കുടലിന് ഗുണം പ്രദാനം ചെയ്യുന്നു. കൂടാതെ, രോഗപ്രതിരോധ സംവിധാനത്തെ പിന്തുണയ്ക്കുന്ന വിറ്റാമിൻ സി ഉൾപ്പെടെയുള്ള അവശ്യ വിറ്റാമിനുകളും ശരീരത്തിലെ ഫ്രീ റാഡിക്കലുകളെ ചെറുക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന ആന്റിഓക്‌സിഡന്റുകളും ഇതിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു.

Story highlights- what is black diamond apple