ഇത് പക്ഷിയല്ല, 650 അടി ഉയരത്തിൽ പറക്കുന്ന മത്സ്യം- വിഡിയോ

January 29, 2024

പറക്കും തളിക എന്നൊക്കെ കേട്ടിട്ടുണ്ടെങ്കിലും പറക്കും മൽസ്യം എന്ന് കേട്ടിട്ടുണ്ടോ? ധാരാളം പ്രത്യേകതകൾ ഉള്ള ഒന്നാണ് പറക്കും മത്സ്യം. പറക്കുന്ന മത്സ്യത്തിന് ലോകത്തിലെ മറ്റേതൊരു മത്സ്യത്തിൽ നിന്നും അതിനെ വേറിട്ടുനിർത്തുന്ന ശ്രദ്ധേയമായ കഴിവുണ്ട്. അതിൻ്റെ പെക്റ്ററൽ ഫിനുകൾ മറ്റുള്ള മത്സ്യങ്ങളിൽ നിന്നും വേറിട്ട രീതിയിൽ വളരെ പരിഷ്കരിച്ച ‘ചിറകുകൾ’ ആണ്. അത് വെള്ളത്തിൽ നിന്ന് കുതിച്ചുകയറാനും ഉപരിതലത്തിന് മുകളിൽ 650 അടി വരെ ഉയർന്ന് സഞ്ചരിക്കാൻ പ്രാപ്തമാക്കുന്നു. അങ്ങനൊരു വിഡിയോ സമൂഹമാധ്യങ്ങളിൽ ശ്രദ്ധനേടുകയാണ്.

നല്ല കാറ്റിനൊപ്പം അതിൻ്റെ ഇരട്ടി നീളമുള്ള വലിയ ചിറകുകൾ വിരിച്ച് കടലിലൂടെ ഒരുമിച്ച് പറക്കുന്ന മത്സ്യങ്ങളുടെ വിഡിയോ ശ്രദ്ധ നേടുകയാണ്. ഒരു വേട്ടക്കാരനെ കണ്ടുമുട്ടുമ്പോൾ, പെട്ടെന്ന് രക്ഷപ്പെടാൻ ചിറകുകൾ അവയെ സഹായിക്കുന്നു. ചില പറക്കുന്ന മത്സ്യങ്ങൾ തുടർച്ചയായി 12 തവണയൊക്കെ പറന്നതായി രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഇവ ലോകമെമ്പാടും സമൃദ്ധമായുള്ള വിഭാഗമാണ്.

ഈ മത്സ്യങ്ങളിൽ ഭൂരിഭാഗത്തിനും രണ്ട് ചിറകുകൾ ഉള്ളപ്പോൾ, ചില സ്പീഷീസുകൾക്ക് നാല് വരെ ഉണ്ട്. അവയുടെ പെൽവിക്, പെക്റ്ററൽ ചിറകുകൾ ചിറകുകളായി രൂപപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നു. അതേസമയം, വെളിച്ചത്തിലേക്ക് പ്രത്യേക ആകർഷണമുള്ള ഒന്നാണ് ഈ മത്സ്യങ്ങൾ. അതിനാൽ തന്നെ മൽസ്യബന്ധനക്കാർ ഈ പ്രത്യേകത ഉപയോഗിച്ച് ഇവയെ പിടിക്കും.

Read also: ഓർമകളുടെ കൊടിയേറ്റം.. ഭരത് ഗോപി വിടവാങ്ങിയിട്ട് 16 വര്‍ഷങ്ങൾ..!

സ്വയം പറക്കാനായി, അവ ഒരു സെക്കൻഡിൽ 70 തവണ വേഗത്തിൽ വാലുകൾ അടിക്കുകയും ചിറകുകൾ ശരീരത്തോട് ചേർത്ത് പിടിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ജലത്തിൻ്റെ ഉപരിതലം കഴിയുമ്പോൾ അവ ചിറകുകൾ നീട്ടി ഉയരും. ഈ മത്സ്യങ്ങളിൽ ചിലത് ഭക്ഷണത്തിൻ്റെ ലഭ്യതയെ ആശ്രയിച്ച് വർഷം മുഴുവനും നൂറുകണക്കിന് മൈലുകൾ ദേശാടനം ചെയ്യുന്നു. ഫോസിൽ രേഖകൾ അനുസരിച്ച്, പറക്കുന്ന മത്സ്യം ഏകദേശം 66 ദശലക്ഷം വർഷങ്ങൾക്ക് മുമ്പ് പരിണമിച്ചു. എന്നാൽ ഇപ്പോൾ വംശനാശം സംഭവിച്ച ഒരു പ്രത്യേക കൂട്ടം പറക്കുന്ന മത്സ്യം ആദ്യമായി പരിണമിച്ചത് 200 ദശലക്ഷം വർഷങ്ങൾക്ക് മുമ്പായിരിക്കാമെന്നും പറയപ്പെടുന്നു.

Story highlights- flying cod video