ഈ ഭക്ഷണ പദാർത്ഥങ്ങൾ ഒരിക്കലും ഫ്രിഡ്ജിൽ സൂക്ഷിക്കരുത്!

January 6, 2024

അവശേഷിക്കുന്ന ഭക്ഷണം കൂടുതൽ നേരം ഫ്രഷ് ആയിരിക്കാനും പിന്നീട് ആസ്വദിക്കാനും നമ്മൾ റഫ്രിജറേറ്ററിൽ സൂക്ഷിക്കുന്നത് പതിവാണ്. എന്നാൽ എല്ലാ ഭക്ഷ്യവസ്തുക്കളും ഇക്കൂട്ടത്തിൽ പെടില്ല എന്നതാണ് വാസ്തവം. വെണ്ണ, റൊട്ടി, പച്ചക്കറികൾ അല്ലെങ്കിൽ പഴങ്ങൾ പോലെയുള്ള ചില ഭക്ഷണങ്ങൾക്ക് ശീതീകരണം അത്യാവശ്യമാണ്. എന്നാൽ കുറഞ്ഞ താപനിലയിൽ പല ഭക്ഷണങ്ങൾക്കും അവയുടെ രുചിയും സ്വാദും നിറവും ഘടനയും നഷ്ടപ്പെടും. അതിനാൽ, ഏതൊക്കെ ഭക്ഷണങ്ങൾ ഫ്രിഡ്ജിൽ സൂക്ഷിക്കുന്നതിൽ നിന്നും മാറ്റി നിർത്തണമെന്ന് നോക്കാം. (Food items that should not be refrigerated)

തക്കാളി:
ഫ്രിഡ്ജിനുള്ളിലെ തണുത്തതും ഈർപ്പമുള്ളതുമായ അന്തരീക്ഷം തക്കാളിയുടെ ഘടനയെ ബാധിക്കും. അവയെ നേരിട്ടുള്ള സൂര്യപ്രകാശത്തിൽ നിന്ന് അകറ്റി നിർത്തി ഈർപ്പമില്ലാത്ത ഉണങ്ങിയ പ്രതലത്തിൽ സൂക്ഷിക്കാം.

ഉള്ളി
ഫ്രിഡ്ജിലെ ഈർപ്പം അധികമാകുമ്പോൾ ഉള്ളിയിൽ പൂപ്പൽ പിടിക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. തണുത്തതും വരണ്ടതുമായ സ്ഥലത്താണ് ഉള്ളി സൂക്ഷിക്കേണ്ടത്. ഉരുളക്കിഴങ്ങിൽ നിന്ന് അവയെ പ്രത്യേകം അകറ്റി നിർത്തണം. ഇങ്ങനെ സൂക്ഷിക്കുന്നതിലൂടെ ഉള്ളി പുതിയതായി തുടരുകയും പാചകത്തിന് ആവശ്യമുള്ളപ്പോഴെല്ലാം ഉപയോഗിക്കാൻ കഴിയുകയും ചെയ്യും.

Read also: ഈന്തപ്പഴം- ഒരുപാട് പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് ഒരൊറ്റ പ്രതിവിധി

ഉരുളക്കിഴങ്ങ്:
ഉരുളക്കിഴങ്ങ് ഫ്രിഡ്ജിൽ സൂക്ഷിക്കാൻ തക്ക യാതൊരു കാരണവുമില്ല. ഉരുളക്കിഴങ്ങിന്റെ ഘടനയും സ്വാദും നിലനിർത്താൻ സാധാരണ അന്തരീക്ഷ താപനിലയിൽ ഒരു പേപ്പർ ബാഗിൽ സൂക്ഷിക്കുന്നതാണ് നല്ലത്. തണുത്ത അന്തരീക്ഷം ഉരുളക്കിഴങ്ങിന്റെ ഘടനയെ ബാധിച്ച് അന്നജത്തെ തകർത്ത് അവയെ മധുരമുള്ളതോ ഉപയോഗശൂന്യമോ ആക്കി മാറ്റുന്നു.

പഴം:
ഉഷ്ണമേഖലാ പഴമായത് കൊണ്ട് തന്നെ തണുത്ത അന്തരീക്ഷത്തിൽ പഴം സൂക്ഷിക്കുന്നതിൽ അർത്ഥമില്ല. വാഴപ്പഴത്തിന് മുറിയിലെ താപനില അത്യാവശ്യമാണ്. ചൂടുള്ള താപനില ഫലം പാകമാകാൻ സഹായിക്കുന്നു മാത്രമല്ല വെളിച്ചവും വായുവും ഫലം കേടാകുന്നത് മന്ദഗതിയിലാക്കും.

ബ്രെഡ്:
ഫ്രിഡ്ജിലുള്ള ഈർപ്പം ബ്രെഡിൽ നിന്ന് ജലാംശത്തെ വലിച്ചെടുക്കുന്നു. ഇത് ബ്രീഡ് കഷണങ്ങളെ ഉണങ്ങിയതും കട്ടിയുള്ളതുമാക്കി മാറ്റും. എന്നാൽ ഫ്രീസറിൽ വെച്ച് ഉപയോഗിക്കുന്നതിൽ തെറ്റില്ല. ഫ്രിഡ്ജിനെക്കാൾ ഉയർന്ന തണുപ്പ് ഫ്രീസറിൽ ഉള്ളതിനാൽ ഇത് ബ്രെഡ് നശിക്കുന്നതും കേടാകുന്നതും തടയും. ആവശ്യമുള്ളപ്പോൾ ചൂടാക്കി ഉപയോഗിക്കാം.

എണ്ണ:
ഒലിവ് ഓയിൽ, വെളിച്ചെണ്ണ പോലെയുള്ള എണ്ണകൾ തണുത്ത താപനിലയിൽ കട്ടിയാകുകയോ ദൃഢമാക്കുകയോ ചെയ്യുന്നു. പാചകത്തിന് ഇത് തികച്ചും അനുയോജ്യമല്ല. നേരിട്ടുള്ള വെളിച്ചത്തിൽ നിന്ന് അകറ്റി തണുപ്പുള്ള ഇരുണ്ട സ്ഥലത്ത് അവയെ സൂക്ഷിക്കാം.

Story highlights: Food items that should not be refrigerated