അമിതഭാരം കുറയ്ക്കാൻ റെഡിയാണോ? ഈ ചൈനീസ് കമ്പനി ജീവനക്കാർക്ക് ബോണസായി നൽകുന്നത് ഒരു കോടി രൂപ!

June 10, 2024

ഒരു ചൈനീസ് കമ്പനി തങ്ങളുടെ ജീവനക്കാരെ ആരോഗ്യകരമായ ഭാരം നിലനിർത്താൻ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനായി ഒരു പ്രോത്സാഹന പരിപാടിയുമായി രംഗത്ത് എത്തിയിരിക്കുകയാണ്. നാൻജിംഗ് ആസ്ഥാനമായുള്ള സോഫ്‌റ്റ്‌വെയർ ഡെവലപ്‌മെൻ്റ് സ്ഥാപനം നിശ്ചിത ഭാരം ലക്ഷ്യങ്ങൾ കൈവരിക്കുന്ന സ്റ്റാഫ് അംഗങ്ങൾക്ക് പ്രതിവർഷം 10,000 യുവാൻ വരെ ബോണസ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. തങ്ങളുടെ തൊഴിലാളികളുടെ ക്ഷേമം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കാൻ ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള ഈ സംരംഭത്തിനായി കമ്പനി മൊത്തം 1 ദശലക്ഷം യുവാൻ അനുവദിച്ചിട്ടുണ്ട്.

Insta360 എന്ന് പേരിട്ടിരിക്കുന്ന കമ്പനി ഷെൻഷെനിലാണ് സ്ഥിതി ചെയ്യുന്നത്. ഇതുവരെ 150 പേർ ഇതിൽ പങ്കെടുത്തു. റിപ്പോർട്ടുകൾ പ്രകാരം, എല്ലാവർക്കുംകൂടി 800 കിലോ ഭാരം കുറഞ്ഞു. ഇതിനായി മൊത്തം ഒരു കോടി രൂപ മുഴുവൻ ജീവനക്കാർക്കും കമ്പനി പാരിതോഷികമായി വിതരണം ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. ഈ സ്കീം ഒരു ഭാരം കുറയ്ക്കൽ ക്യാമ്പയിൻ പോലെ പ്രവർത്തിക്കുന്നു. ഓരോ ക്യാമ്പും 3 മാസമാണ്, ആകെ 30 ജീവനക്കാരുണ്ട്. ഇതുവരെ അഞ്ച് ക്യാമ്പുകൾ തുറന്നിട്ടുണ്ട്.

Read also: പതിനൊന്നാം ക്ലാസ്സിൽ പരാജയപ്പെട്ടു; ഇന്ന് ജില്ലാ കളക്ടർ- പ്രിയാൽ യാദവിൻ്റെ പ്രചോദനാത്മകമായ യാത്ര

ഈ പ്രോഗ്രാമിലേക്ക് ധാരാളം ജീവനക്കാർ അപേക്ഷിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിലും അമിതവണ്ണമുള്ളവരെ മാത്രമാണ് തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നത്. ഓരോ ക്യാമ്പിലും, അംഗങ്ങളെ മൂന്ന് ഗ്രൂപ്പുകളായി തിരിച്ചിരിക്കുന്നു, അതിൽ 10 പേർ വീതമുള്ള രണ്ട് ഗ്രൂപ്പുകളും 5 അംഗങ്ങളുള്ള ഒരു ഗ്രൂപ്പും നിലനിർത്തുന്നു. ഓരോ അര കിലോ കുറയുമ്പോഴും ഒരു അംഗത്തിന് 4,593 രൂപ ലഭിക്കും, എന്നാൽ അവരുടെ ഗ്രൂപ്പിലെ ഏതെങ്കിലും അംഗത്തിൻ്റെ ഭാരം വർദ്ധിച്ചാൽ, ഒരു അംഗത്തിനും സമ്മാനത്തുക ലഭിക്കില്ല. പകരം 5700 രൂപ ഇവർ പിഴയടക്കണം.എന്തായാലും ആരും ഭാരം കൂടാതെ ബോണസ് നേടാനുള്ള ശ്രമത്തിലാണ്.

Story highlights- China firm offers weight loss bonus to staff