1,300 വർഷത്തിലേറെയായി കല്ലിൽ തറഞ്ഞനിലയിലിരുന്ന ‘മാജിക്’ വാൾ അപ്രത്യക്ഷമായി!

July 5, 2024

1,300 വർഷത്തിലേറെയായി ഒരു പാറയിൽ പതിഞ്ഞ നിലയിൽ ഫ്രഞ്ച് പട്ടണത്തിൽ കണ്ട പൊട്ടാത്തതും അസാധാരണമായ മൂർച്ചയുള്ളതുമായി അറിയപ്പെടുന്ന ഒരു ഐതിഹാസിക വാൾ കാണാതായി. ആർതർ രാജാവിൻ്റെ ഐതിഹാസിക വാളിനോട് സാമ്യമുള്ള ഫ്രഞ്ച് എക്‌കാലിബർ എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്ന ഡുറാൻഡൽ വാൾ, ഒരു കല്ലിൽ നിന്നും ഉയർന്നുവനന്തന് എന്നതായിരുന്നു വിശ്വാസം. എട്ടാം നൂറ്റാണ്ടിൽ വിശുദ്ധ റോമൻ ചക്രവർത്തിയായ ചാൾമാഗ്നിന് ഒരു മാലാഖ ഈ വാൾ സമ്മാനിച്ചു എന്നാണ് ഐതിഹ്യം.

എന്നാൽ പെട്ടെന്നൊരുനാൾ വാൾ കാണാതെ ആകുകയായിരുന്നു. ആയുധത്തിൻ്റെ തിരോധാനം ദുരൂഹമായി തുടരുന്നു, ഭൂനിരപ്പിൽ നിന്ന് ഏകദേശം 100 അടി ഉയരത്തിൽ സ്ഥാപിച്ചിരിക്കുന്ന പാറ ഭിത്തിയിൽ നിന്ന് ഒരു മോഷ്ടാവ് അത് നീക്കം ചെയ്തതാകാമെന്ന് നാട്ടുകാർ അനുമാനിക്കുന്നു.

Read also: അച്ഛന്റെ ആഗ്രഹം പോലെ ഇനി ആനന്ദ് ഡോക്ടറാകും! ഇതൊരു സ്വപ്ന സാക്ഷാത്കാരം

ഫ്രഞ്ച് സാഹിത്യത്തിലെ ഏറ്റവും പഴക്കം ചെന്ന കൃതിയിൽ പോലും ഈ വാളിന്റെ മാന്ത്രികത വിവരിക്കുന്ന കവിതയുണ്ട്. ഈ ഇതിഹാസത്തിൻ്റെ നിലവിലുള്ള ഒരേയൊരു കൈയെഴുത്തുപ്രതി നിലവിൽ ഓക്‌സ്‌ഫോർഡിലെ ബോഡ്‌ലിയൻ ലൈബ്രറിയിൽ സൂക്ഷിച്ചിരിക്കുന്നു. പ്രാദേശിക ഐതിഹ്യമനുസരിച്ച്, വാളും അതിനോടൊപ്പമുള്ള ഐതിഹ്യവും നഗരത്തിൻ്റെ പ്രധാന ആകർഷണങ്ങളായിരുന്നു. പട്ടണകഥകൾ അനുസരിച്ച്, നശിപ്പിക്കാനാവാത്ത വാളിന് ഒരൊറ്റ അടികൊണ്ട് കല്ലിനെ കീറിമുറിക്കാനുള്ള അസാധാരണമായ കഴിവുണ്ടായിരുന്നു.

Story highlights- Sword Stuck In Stone For Over 1300 Years Disappears