ഭാഗ്യം കൊണ്ടുവരുമെന്ന പേരിൽ സ്റ്റാറായ കുഞ്ഞൻ പ്രാണി; വില 75 ലക്ഷം രൂപ!

July 10, 2024

കുപ്പയിലും മാണിക്യം എന്ന് കേട്ടിട്ടില്ലേ? നമുക്ക് വിലയറിയാത്ത പലതിനും ഭീകരമായ മാർക്കറ്റ് മൂല്യം ഉണ്ടെന്നതാണ് സത്യം. അതുപോലെ മാലിന്യത്തിൽ ജീവിക്കുന്ന ഒരു പ്രാണിക്ക് ഒരു അത്യാഢംബര കാറിനോളം വിലയുണ്ടെന്ന് പറഞ്ഞാൽ വിശ്വസിക്കാൻ സാധിക്കുമോ? ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ചെലവേറിയ പ്രാണിയായ സ്റ്റാഗ് ബീറ്റിൽ എന്ന ചീവിടിന് വില 75 ലക്ഷം രൂപ വരെയാണ്!

രണ്ടോ മൂന്നോ ഇഞ്ച് വലിപ്പമുള്ള ഈ ചീവിടിന് ചെലവ് ചില്ലറയല്ല. നാഷണൽ ഹിസ്റ്ററി മ്യൂസിയം പറയുന്നതനുസരിച്ച്, യൂറോപ്പിലുടനീളം സ്റ്റാഗ് വണ്ടുകളുടെ എണ്ണം കുറയുന്ന സാഹചര്യമാണ്, എന്നാൽ ലണ്ടൻ ഉൾപ്പെടെയുള്ള തേംസ് താഴ്വര പ്രദേശം ഈ ശ്രദ്ധേയവും അസാധാരണവുമായ പ്രാണികളുടെ സങ്കേതമായി ഉയർന്നുവരുന്നു.നഗരത്തിലെ പാർക്കുകളിലും പൂന്തോട്ടങ്ങളിലും വസിക്കുന്ന ഈ ആകർഷകമായ ജീവികൾ ലണ്ടൻ നിവാസികൾക്ക് ഭാഗ്യമെത്തിക്കുന്നു എന്ന വിശ്വാസമുണ്ട്. അതാണ് അവയെ വിലയേറിയതാക്കുന്നത്.

Read also: കണ്ടാൽ വെറും പതിനഞ്ചുവയസ്; യഥാർത്ഥ പ്രായം കുറയ്ക്കാൻ യുവാവിന്റെ ടെക്നിക്!

ലുക്കാനസ് സെർവസ് എന്നാണ് ഈ വണ്ടിൻ്റെ ശാസ്ത്രീയ നാമം. അവരുടെ ശരാശരി ആയുസ്സ് 3-7 വർഷം മാത്രമാണ്. ഈ വണ്ടുകൾ ഒന്നും പ്രത്യേകമായി ഭക്ഷിക്കുന്നില്ല, മരത്തിൽ നിന്നുള്ള സ്രവം, പഴങ്ങൾ അഴുകിയ ദ്രാവകം തുടങ്ങിയ മധുര ദ്രാവകങ്ങൾ അവർ കുടിക്കുന്നു. ഒരു ലാർവയായി അവ സ്വയം നിർമ്മിച്ച ഊർജ്ജ സ്റ്റോറുകളെയാണ് കൂടുതലും ആശ്രയിക്കുന്നത്. നാഷണൽ ഹിസ്റ്ററി മ്യൂസിയം പറയുന്നതനുസരിച്ച്, പെൺ സ്റ്റാഗ് വണ്ടുകൾക്ക് പറക്കാനുള്ള കഴിവുണ്ട്. മറ്റ് വണ്ടുകളെപ്പോലെ കടുപ്പമേറിയ പുറം ചിറകുകൾക്ക് താഴെ പറക്കുന്ന ചിറകുകൾ മറച്ചിരിക്കുന്നു.

Story highlights- worlds most expensive bug