തെരുവുനായകൾക്കായി തണുപ്പ് കാലത്ത് വേറിട്ടൊരു ഷെൽട്ടർ ഹോം..

December 27, 2022

തണുപ്പ് കാലമെത്തി. എല്ലാവരും സ്വെറ്ററുകളിലേക്കും കട്ടിയുള്ള വസ്ത്രങ്ങളിലേക്കും ചേക്കേറിത്തുടങ്ങി. ഇലക്ട്രിക് ഹീറ്ററുകൾ എല്ലാം മിക്ക വീടുകളിലും ഉണ്ട്. എന്നാൽ തെരുവുകളിൽ, കൊടും തണുപ്പ് മനുഷ്യരെ പോലെ മൃഗങ്ങളെയും ബാധിക്കുന്നുണ്ട്. എല്ലാ ജീവജാലങ്ങൾക്കും ഇത് ഒരുപോലെയാണ്. എന്നാൽ തെരുവിൽ കഴിയുന്ന നായകൾക്ക് തണുപ്പിനെ പ്രതിരോധിക്കാൻ മാർഗ്ഗമൊന്നുമില്ല.

ശൈത്യകാലത്ത് അലഞ്ഞുതിരിയുന്ന മൃഗങ്ങളെ, പ്രത്യേകിച്ച് നായ്ക്കളെയും പൂച്ചകളിലെ തെരുവുകളെയും സഹായിക്കാൻ തങ്ങളാൽ കഴിയുന്നത് ചെയ്യുന്നവർ ധാരാളമുണ്ട്. എന്നാൽ രാജ്യത്ത് പല സാമ്പത്തിക ഘടകങ്ങളും കാരണം തെരുവ് നായ്ക്കൾക്കും പൂച്ചകൾക്കും അഭയകേന്ദ്രങ്ങൾ അത്ര വ്യാപകമല്ല എന്നതാണ് വസ്തുത.

എന്നാൽ ഇപ്പോൾ, സ്‌ട്രേ ടോക്ക് ഇന്ത്യ, തെരുവ് മൃഗങ്ങളെ രക്ഷിക്കാനുള്ള സംരംഭം ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ ചെലവിൽ നിർമ്മിക്കാനുള്ള വഴി കാണിച്ചുതന്നിരിക്കുന്നു. ശൈത്യകാലത്ത് നായ്ക്കൾക്ക് അഭയം നൽകുന്നതിന് ചെലവുകുറഞ്ഞതും എന്നാൽ ഫലപ്രദവുമായ ഒരു പരിഹാരം ഈ സംഘടന ആവിഷ്കരിച്ചിരിക്കുന്നു.അവരുടെ ടീം അംഗങ്ങൾ സ്ക്രാപ്പ് ഡീലർമാരിൽ നിന്ന് വലിച്ചെറിയുന്ന പ്ലാസ്റ്റിക് അല്ലെങ്കിൽ വുഡ് ഫൈബർ ഡ്രമ്മുകൾ ശേഖരിച്ച് പുതപ്പുകളും മെത്തകളും ഉപയോഗിച്ച് വളർത്തുമൃഗങ്ങളുടെ അഭയകേന്ദ്രങ്ങളാക്കി മാറ്റുന്നു.

Read Also: പകൽ പഠനം, രാത്രിയിൽ കോച്ചിങ്ങിനായി പണം കണ്ടെത്താൻ ചായ വിൽപന- പ്രചോദനമായൊരു യുവാവ്

ഷെൽട്ടറുകൾ വിഡിയോയിലൂടെ കാണിക്കുന്നു. ഗുരുഗ്രാമിലെ A-13/36 DLF ഫേസ് – 1-ൽ സ്ഥാപിച്ചിട്ടുള്ള ഷെൽട്ടറുകൾ ആണ് കാണുന്നത്. ഇത് ഒട്ടേറെ നായകൾക്ക് ഗുണം ചെയ്തു.

Story highlights- Sheltering dogs from cold in a budget