‘അന്ന് പാർക്കിംഗ് ലോട്ടിൽ വെച്ച് കണ്ടുമുട്ടിയ ആ മനുഷ്യൻ ഇന്ന് ഗോൾഡൻ ഗ്ലോബ് നേടി’- അനുഭവം പങ്കുവെച്ച് വിനീത് ശ്രീനിവാസൻ

January 12, 2023

എസ്എസ് രാജമൗലി സംവിധാനം ചെയ്ത ‘ആർആർആർ’ സിനിമയിലെ ‘നാട്ടു നാട്ടു’ ഗാനത്തിന് 2023-ലെ മികച്ച ഒറിജിനൽ സ്കോറിനുള്ള ഗോൾഡൻ ഗ്ലോബ് പുരസ്‌കാരം ലഭിച്ചത് ഇന്ത്യക്ക് മാറിയിരിക്കുകയാണ്. ഈ അസുലഭ വിജയത്തിന് സംഗീതസംവിധായകൻ എംഎം കീരവാണിയെയും ടീമിനെയും അഭിനന്ദിക്കാൻ ആയിരക്കണക്കിന് ആളുകളോടൊപ്പം പ്രമുഖരും അണിനിരന്നു. ഇപ്പോഴിതാ, കീരവാണിയെ നേരിൽ കണ്ട അനുഭവം പങ്കുവയ്ക്കുകയാണ് നടനും ഗായകനും സംവിധായകനുമായ വിനീത് ശ്രീനിവാസൻ.

‘കുറച്ച് വർഷങ്ങൾക്ക് മുമ്പ്, എന്റെ നേരെ എതിർവശത്തുള്ള അപ്പാർട്ട്മെന്റിൽ, ഒരു ഭാര്യയും ഭർത്താവും താമസിച്ചിരുന്നു. അവർ ശരിക്കും നല്ല ആളുകളായിരുന്നു, വളരെ വിനയാന്വിതരുമായിരുന്നു. ഭർത്താവ് തലശ്ശേരിക്കാരനായിരുന്നു, ഭാര്യ ആന്ധ്രയിൽ നിന്നുള്ളയാളായിരുന്നു. ഞങ്ങൾ കണ്ടുമുട്ടിയപ്പോഴെല്ലാം ഞങ്ങൾക്ക് ചിലത് സംസാരിക്കാൻ ഉണ്ടായിരുന്നു. നല്ല സംഭാഷണങ്ങൾ…പിന്നെ ഒരു ദിവസം ജോലി കഴിഞ്ഞ് ഫ്ലാറ്റിലേക്ക് തിരിച്ചു വരുമ്പോൾ ഈ ചേച്ചി ഒരു മധ്യവയസ്കനൊപ്പം നടക്കുന്നത് ഞാൻ കണ്ടു. കാർ പാർക്ക് ചെയ്ത ശേഷം ഞങ്ങൾ അവരുടെ അടുത്തേക്ക് പോയി, ഞങ്ങൾ പുഞ്ചിരിച്ചു, അവർ അദ്ദേഹത്തെ പരിചയപ്പെടുത്തി ‘വിനീത് ,ഇത് എന്റെ സഹോദരനാണ്’.അയാൾ എന്റെ നേർക്ക് തിരിഞ്ഞ് അദ്ദേഹത്തിന്റെ പേര് പറഞ്ഞു.പേര് കേട്ടപ്പോൾ അക്ഷരാർത്ഥത്തിൽ എനിക്ക് വിറയൽ വന്നു.ഒരു സ്ഥിരം ദിവസം പാർക്കിംഗ് ലോട്ടിൽ വെച്ച് കണ്ടുമുട്ടിയ ആ മനുഷ്യൻ ഇന്നലെ തന്റെ അതിഗംഭീരമായി ആഘോഷിച്ച ഗാനത്തിന് ഗോൾഡൻ ഗ്ലോബ് നേടി. 2022 ലെ ഗാനം. എം എം കീരവാണി!!!’- വിനീത് കുറിക്കുന്നു.

read Also: ശ്രിധക്കുട്ടി പാടിയ സമയത്ത് പാട്ടുവേദിയിലേക്ക് വന്ന അപ്രതീക്ഷിതമായ ഫോൺ കോൾ…

പ്രശസ്തമായ ഗോൾഡൻ ഗ്ലോബ് അവാർഡുകൾ നേടിയ ശേഷം സംഗീതസംവിധായകൻ എംഎം കീരവാണി നടത്തിയ ഹൃദയസ്പർശിയായ പ്രഭാഷണം ശ്രദ്ധനേടിയിരുന്നു. “ഈ അഭിമാനകരമായ അവാർഡിന് എച്ച്പിഎഫ്എയ്ക്ക് വളരെ നന്ദി. ഈ മഹത്തായ നിമിഷത്തിൽ ഞാൻ വളരെയധികം ആശ്ചര്യപ്പെടുന്നു. ഈ ആവേശം എന്റെ ഭാര്യയുമായി പങ്കുവെക്കുന്നതിൽ എനിക്ക് അതിയായ സന്തോഷമുണ്ട്. ഈ അവാർഡ് യഥാർത്ഥത്തിൽ മറ്റൊരാൾക്കുള്ളതാണെന്ന് പറയാൻ പണ്ടേയുള്ള ഒരു സമ്പ്രദായമുണ്ട്. ഇങ്ങനെ ഒരു അവാർഡ് കിട്ടുമ്പോൾ ആ വാക്കുകൾ പറയരുതെന്ന് പ്ലാൻ ചെയ്യുകയായിരുന്നു. പക്ഷേ, ഞാൻ ആ പാരമ്പര്യം ആവർത്തിക്കാൻ പോകുന്നു എന്ന് പറയുന്നതിൽ ഖേദമുണ്ട്. ഈ അവാർഡ് മുൻഗണനാക്രമത്തിൽ എന്റെ സഹോദരനും സിനിമയുടെ സംവിധായകനുമായ എസ് എസ് രാജമൗലിയുടെതാണ്. അദ്ദേഹത്തിന്റെ കാഴ്ചപ്പാടിനും എന്റെ ജോലിയിലുള്ള വിശ്വാസത്തിനും നിരന്തരമായ പിന്തുണയ്ക്കും ഞാൻ അദ്ദേഹത്തിന് നന്ദി പറയുന്നു. മികച്ച സ്റ്റാമിനയോടെ നൃത്തം ചെയ്ത എൻടിആർ ജൂനിയറിനും രാം ചരണിനും നന്ദി പറയാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു, ”അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Story highlights- vineeth sreenivasan about M M keeravani

ചുവടുവെക്കാം പാട്ടിനൊപ്പം. കോഴിക്കോടിന്റെ മണ്ണിൽ പാട്ടിന്റെ പെരുമഴ തീർക്കാൻ ഗൗരി ലക്ഷ്മി, ഗായകൻ ജോബ് കുര്യൻ, അവിയൽ, തൈക്കുടം ബ്രിഡ്ജ് എന്നീ ബാൻഡുകളുടെ തകർപ്പൻ പെർഫോമൻസുമായി 'ഡിബി നൈറ്റ് ബൈ ഫ്‌ളവേഴ്‌സ്’. Book Your Tickets Now..!