കഴുത്തിന് ചുറ്റുമുള്ള കറുപ്പിനുമുണ്ട് പരിഹാരം..

August 22, 2023

കുറ്റമറ്റ മുഖ ചർമ്മം ഉണ്ടെങ്കിലും കഴുത്തിന് ചുറ്റും കറുപ്പ് നിറമുണ്ടാകുന്നത് പലരുടെയും പ്രധാന ചർമ്മ പ്രശ്നമാണ്. ഇരുണ്ട കഴുത്തിന് കാരണമാകുന്നത് പലതരം പ്രശ്നങ്ങളാണ്. ഇരുണ്ട കഴുത്തിന്റെ പ്രധാന കാരണം ശുചിത്വമില്ലായ്മയാണ്. സൗന്ദര്യവർദ്ധകവസ്തുക്കളിലെ രാസവസ്തുക്കൾ, മലിനീകരണം, പ്രമേഹം എന്നിവയാണ് ഇതിന് മറ്റുകാരണങ്ങൾ. എന്നാൽ, കഴുത്തിന് ചുറ്റുമുള്ള കറുപ്പ് നീക്കം ചെയ്യാൻ ലളിതമായ വീട്ടുവൈദ്യം ഉണ്ട്.

കറ്റാർവാഴയാണ് കഴുത്തിന്റെ ഇരുണ്ട നിറം മാറ്റാൻ ഏറ്റവും ഉത്തമം. കറ്റാർവാഴയിലെ ധാതുക്കളും വിറ്റാമിനുകളും ചർമ്മത്തിലെ മെലാനിൻ ഉത്പാദനം പരിമിതപ്പെടുത്തി പിഗ്മെന്റേഷൻ കുറയ്ക്കുന്നു. കറ്റാർവാഴയിൽ നിന്നും ജെൽ വേർതിരിച്ചെടുത്ത ശേഷമാണ് കഴുത്തിൽ പുരട്ടേണ്ടത്. ജെൽ അരമണിക്കൂറോളം കഴുത്തിൽ സൂക്ഷിച്ച ശേഷം തണുത്ത വെള്ളത്തിൽ കഴുകി കളയാം.

ആപ്പിൾ സിഡെർ വിനെഗർ ചർമ്മത്തിൽ അടിഞ്ഞുകൂടുന്ന ചർമ്മകോശങ്ങളെയും നീക്കംചെയ്യുന്നു. 2 ടേബിൾസ്പൂൺ ആപ്പിൾ സിഡെർ വിനെഗർ കുറച്ച് വെള്ളത്തിൽ കലക്കുക. ഒരു കോട്ടൺ ബോൾ ലായനിയിൽ പരിഹാരം കുറച്ച് മിനിറ്റ് വിടുക, എന്നിട്ട് സാധാരണ വെള്ളത്തിൽ കഴുകുക. കുറച്ച് നിമിഷങ്ങൾക്കുശേഷം കഴുകി കളയാം.

Read Also: നിങ്ങളുടെ മൊബൈൽ ഫോൺ നഷ്ടപ്പെട്ടാൽ ഉടനടി ചെയ്യേണ്ട കാര്യങ്ങൾ

ബദാം ഓയിൽ വിറ്റാമിൻ ഇ, ബ്ലീച്ചിംഗ് ഏജന്റ് എന്നിവ അടങ്ങിയതാണ്. ഈ രണ്ട് ഘടകങ്ങളും നിറം മെച്ചപ്പെടുത്താൻ സഹായിക്കുന്നു. കുറച്ച് തുള്ളി ബദാം ഓയിൽ എടുത്ത് കഴുത്തിൽ കുറച്ച് മിനിറ്റ് മസാജ് ചെയ്യുക. നല്ല മാറ്റം കാണാൻ സാധിക്കും.

Story highlights- home remedies for a dark neck