ചർമ്മസംരക്ഷണത്തിന് ബീറ്റ്റൂട്ട് പൊടി..

September 19, 2023

പോഷകങ്ങൾ നിറഞ്ഞ ബീറ്റ്റൂട്ട് അടുക്കളയിലും സൗന്ദര്യവർദ്ധക വ്യവസായത്തിലും ധാരാളം ഉപയോഗങ്ങളുള്ള ഒരു ബഹുമുഖ പദാർത്ഥമാണ്. എന്നാൽ എപ്പോഴും ബീറ്റ്‌റൂട്ട് അരച്ച് സൗന്ദര്യ സംരക്ഷണത്തിൽ ഉപയോഗിക്കുക എന്നത് പ്രവർത്തികമല്ല. അതിനാൽ തന്നെ ഗുണനിലവാരമുള്ള ശുദ്ധമായ ബീറ്റ്‌റൂട്ട് പൊടി വിപണിയിൽ നിരവധി ലഭ്യമാണ്.

നമുക്ക് അടുക്കളയിൽ ഉപയോഗിക്കാവുന്ന ഏറ്റവും ആരോഗ്യകരവും വൈവിധ്യപൂർണ്ണവുമായ പച്ചക്കറികളിൽ ഒന്നാണ് ഇത്. നിർജ്ജലീകരണം ചെയ്ത ബീറ്റ്റൂട്ട് കൊണ്ടാണ് ബീറ്റ്റൂട്ട് പൊടി ഉണ്ടാക്കുന്നത്. കഷ്ണങ്ങളാക്കിയ ബീറ്റ്റൂട്ട് നന്നായി നിർജ്ജലീകരണം ചെയ്തുകഴിഞ്ഞാൽ പിന്നീട് പൊടിയായി പൊടിച്ചെടുക്കുന്നു. ബീറ്റ്റൂട്ടിന്റെ നിറത്തിനനുസരിച്ച് പൊടിക്ക് പിങ്ക്, പർപ്പിൾ, ഓറഞ്ച്, ചുവപ്പ് കലർന്ന തവിട്ട് എന്നിങ്ങനെ വിവിധ നിറങ്ങളുണ്ട്.

നാരുകൾ, മാംഗനീസ്, പൊട്ടാസ്യം, വിറ്റാമിനുകൾ സി, ബി 9 എന്നിവയുടെ മികച്ച ഉറവിടമാണ് ബീറ്റ്റൂട്ട്. ഫ്രീ റാഡിക്കലിനെതിരെ പോരാടാനും വിട്ടുമാറാത്ത രോഗങ്ങളിൽ നിന്ന് നമ്മെ സംരക്ഷിക്കാനും സഹായിക്കുന്ന ബീറ്റാലൈൻ പോലുള്ള ആന്റിഓക്‌സിഡന്റുകളും അവയിൽ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ബീറ്റ്റൂട്ടിൽ ഫോളേറ്റ്, ഇരുമ്പ് എന്നിവ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്, ഇത് കരളിൽ നിന്ന് വിഷവസ്തുക്കളെ പുറന്തള്ളാനും നമ്മുടെ ശരീരത്തെ വിഷാംശം ഇല്ലാതാക്കാനും സഹായിക്കുന്നു.

read Also: ഇന്റർനെറ്റും ഫോണും ഒന്നര മണിക്കൂറത്തേക്കില്ല, പകരം എഴുത്തും വായനയും; വ്യത്യസ്‍തമായ പരീക്ഷണവുമായി മഹാരാഷ്‌ട്രയിലെ ഗ്രാമം

ബീറ്റ്‌റൂട്ട് പൊടിയെ ചർമ്മസംരക്ഷണ ഉൽപ്പന്നങ്ങളിൽ ഏറ്റവും ആവശ്യമുള്ള ചേരുവകളിലൊന്നാക്കി മാറ്റുന്നത് അതിന്റെ നിറം മാത്രമല്ല, ഔഷധ ഗുണങ്ങളും കൂടിയാണ്. വൈറ്റമിൻ സിയും ഫോളിക് ആസിഡും ചർമ്മകോശങ്ങളെ പുതുക്കാൻ കഴിവുള്ളവയാണ്. അവർ ചർമ്മത്തെ സംരക്ഷിക്കുകയും അതിന്റെ ദൃഢത വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും കൊളാജൻ സൃഷ്ടിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

Story highlights- beetroot powder benefits