ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ജിമെയിൽ അക്കൗണ്ടുകൾ ഗൂഗിൾ ഡിലീറ്റ് ചെയ്യും; അറിയേണ്ടതെന്തെല്ലാം?

November 15, 2023

സ്ഥിരമായി അക്കൗണ്ടുകൾ ഉപയോഗിക്കാത്ത ജിമെയിൽ ഉപയോക്താക്കൾക്ക്, വരുന്ന മാസത്തിൽ അവരുടെ അക്കൗണ്ടുകളിലേക്കുള്ള ആക്‌സസ് നഷ്‌ടപ്പെടാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. കുറഞ്ഞത് രണ്ട് വർഷത്തേക്ക് നിഷ്‌ക്രിയമായി തുടരുന്ന അക്കൗണ്ടുകൾ നിർജ്ജീവമാക്കാൻ ലക്ഷ്യമിടുന്ന ഒരു പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായാണ് 2023 ഡിസംബറിൽ ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ജിമെയിൽ അക്കൗണ്ടുകൾ ഇല്ലാതാക്കപ്പെടാനുള്ള സാധ്യത കാണുന്നത്. (Google might delete millions of Gmail accounts next month)

മെയ് മാസത്തിൽ ഗൂഗിൾ പ്രൊഡക്റ്റ് മാനേജ്‌മെന്റ് വൈസ് പ്രസിഡന്റ് റൂത്ത് ക്രിചെലി എഴുതിയ ബ്ലോഗ് പോസ്റ്റിൽ, അപകടസാധ്യത കുറയ്ക്കുന്നതിനുള്ള നടപടികൾ സ്വീകരിക്കുന്നതായി കമ്പനി പറഞ്ഞു. ഡിസംബർ മുതൽ, ഒരു ഗൂഗിൾ അക്കൗണ്ട് 2 വർഷമെങ്കിലും ഉപയോഗിക്കുകയോ സൈൻ ഇൻ ചെയ്യുകയോ ചെയ്തിട്ടില്ലെങ്കിൽ ജിമെയിൽ, ഡോക്‌സ്, ഡ്രൈവ്, മീറ്റ്, കലണ്ടർ, ഗൂഗിൾ ഫോട്ടോസ് എന്നിവയിലെ കണ്ടെന്റ് ഉൾപ്പെടെ അക്കൗണ്ട് ഇല്ലാതാക്കിയേക്കാം.

Read also: “ഐ ആം ടൂ ഫാസ്റ്റ്”; ഒറ്റത്തവണ കേട്ടാൽ എല്ലാം മനഃപാഠമാക്കും ഈ മിടുക്കി!

രണ്ട് വർഷമായി ജിമെയിൽ അക്കൗണ്ട് തുറക്കാത്ത സ്വകാര്യ ഗൂഗിൾ അക്കൗണ്ടുകൾക്ക് മാത്രമേ ഇത് ബാധകമാകൂ, സ്‌കൂളുകൾ പോലുള്ള സ്ഥാപനങ്ങൾ, മറ്റ് ബിസിനസ്സ് അക്കൗണ്ടുകൾ എന്നിവയെ ഇത് ബാധിക്കില്ല.

ഗൂഗിൾ ബ്ലോഗ് പോസ്റ്റ് അനുസരിച്ച്, അക്കൗണ്ട് സജീവമായി നിലനിർത്താനുള്ള ഏറ്റവും ലളിതമായ മാർഗം രണ്ട് വർഷത്തിലൊരിക്കൽ സൈൻ ഇൻ ചെയ്യുക എന്നതാണ്. ഗൂഗിൾ അക്കൗണ്ടിലേക്കോ മറ്റേതെങ്കിലും സേവനങ്ങളിലേക്കോ അടുത്തിടെ സൈൻ ഇൻ ചെയ്‌തിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ അക്കൗണ്ട് സജീവമായി കണക്കാക്കും, അത് ഇല്ലാതാക്കില്ല.

Story highlights: Google might delete millions of Gmail accounts next month