‘പ്രമേഹക്കാരേ ഇതിലെ…’; പേടിക്കാതെ നുണയാം അൽപ്പം മധുരം!

February 6, 2024

ഇന്നത്തെ ലോകത്ത് ഒരു സർവ സാധാരണമായ രോഗമാണ് പ്രമേഹം. രക്തത്തിലെ ഉയർന്ന പഞ്ചസാരയുടെ അളവാണ് ഈ അവസ്ഥയ്ക്ക് കാരണമാകുന്നത്. മുൻകാലങ്ങളിൽ പ്രാഥമികമായി മുതിർന്നവരെ ബാധിച്ചിരുന്നെങ്കിൽ ഇന്ന് രോഗം ബാധിക്കുന്ന ചെറുപ്പക്കാരുടെ എണ്ണം വർദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്.

പ്രമേഹ രോഗികൾ പലപ്പോഴും മധുരമുള്ള വസ്തുക്കളോ മധുരപലഹാരങ്ങളോ ഒഴിവാക്കുകയാണ് പതിവ്. എന്നാൽ എല്ലാ ഭക്ഷണങ്ങളും നിങ്ങൾ ഒഴിവാക്കണം എന്ന് നിര്ബന്ധമില്ല. ചില പ്രത്യേക ഭക്ഷണങ്ങൾ രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് നിയന്ത്രിക്കാനും സഹായിക്കും. അതുകൊണ്ട് തന്നെ, പ്രമേഹമുള്ള വ്യക്തികൾക്ക് ആരോഗ്യമുള്ളതും എന്നാൽ മധുരം കഴിക്കുന്നു എന്ന പേടിയുമില്ലാത്ത കഴിക്കാൻ പറ്റുന്ന ചില ഭക്ഷണങ്ങൾ നോക്കാം. (Healthy Sweet Alternatives for Diabetic Patients)

ആപ്പിൾ:

ഒരു ഇടത്തരം വലിപ്പമുള്ള ആപ്പിൾ 28 ഗ്രാം കാർബോഹൈഡ്രേറ്റും 5 ഗ്രാം നാരുകളും നൽകുന്നു, ഇത് രുചികരവും പോഷകപ്രദവുമായ ഒരു ഭക്ഷണമാണ്. ഭക്ഷണത്തിന് മുമ്പ് നിങ്ങളുടെ ദൈനംദിന ഭക്ഷണത്തിൽ ആപ്പിൾ ഉൾപ്പെടുത്തുന്നത് രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് കുറയ്ക്കുന്നതിന് കാരണമാകുമെന്ന് പഠനങ്ങൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

ഡാർക്ക് ചോക്ലേറ്റ്:

ഡാർക്ക് ചോക്ലേറ്റിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ഫ്ലേവനോയ്ഡുകൾ രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുന്നു. 28 ഗ്രാം ഡാർക്ക് ചോക്ലേറ്റിൽ 13 ഗ്രാം കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ് ഉള്ളതിനാൽ, പ്രമേഹമുള്ളവർക്ക് ഡാർക്ക് ചോക്ലേറ്റ് അഭികാമ്യമാണ്.

Read also: അസ്ഥി തേയ്മാനം കരുതിയിരിക്കണം; ശീലമാക്കാം ഈ ഭക്ഷണങ്ങൾ

ചിയ സീഡ് പുഡ്ഡിംഗ്:

ലളിതമായ ചേരുവകൾ ഉപയോഗിച്ച് നിർമ്മിക്കുന്ന ചിയ സീഡ് പുഡ്ഡിംഗ് അസാധാരണമാംവിധം പോഷകഗുണമുള്ളതാണ്. ചിയ വിത്തുകളിൽ നാരുകൾ, പ്രോട്ടീൻ, ഒമേഗ -3 ഫാറ്റി ആസിഡുകൾ എന്നിവ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ഇത് ഭക്ഷണത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്തുമ്പോൾ രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് കുറയ്ക്കുന്നതിനും ഡയസ്റ്റോളിക് രക്തസമ്മർദ്ദം കുറയ്ക്കുന്നതിനും സഹായിക്കുന്നു.

ഗ്രീക്ക് യോഗർട്ട്:

വിശപ്പ് കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന പ്രോട്ടീൻ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നത് കാരണം പ്രമേഹമുള്ള വ്യക്തികൾക്ക് ഗ്രീക്ക് തൈര് ഒരു മികച്ച ലഘുഭക്ഷണ ഓപ്ഷനാണ്. വിറ്റാമിൻ ഡിയും പ്രോബയോട്ടിക്സും പതിവായി കഴിക്കുന്നത് ടൈപ്പ് 2 പ്രമേഹമുള്ളവരിൽ രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് നിയന്ത്രിക്കാൻ സഹായിക്കും.

പ്രോട്ടീൻ സ്മൂത്തി:

നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണത്തിൽ ഒരു പ്രോട്ടീൻ സ്മൂത്തി ഉൾപ്പെടുത്തുന്നത് അധിക നാരുകളും പ്രോട്ടീനും നൽകാൻ ഇടയാക്കും. ഇത് ഇൻസുലിൻ സ്രവണം ഉത്തേജിപ്പിച്ച് രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ നിയന്ത്രണം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നു. നാരുകളും ആൻ്റിഓക്‌സിഡൻ്റുകളും ധാരാളം അടങ്ങിയിട്ടുള്ളതിനാൽ സ്മൂത്തിയിൽ ഇല വർഗ്ഗങ്ങൾ ചേർക്കുന്നത് പോഷകമൂല്യം വർദ്ധിപ്പിക്കും.

NB: ആരോഗ്യം പരിപാലിക്കാൻ ഏറ്റവും മികച്ചത് ഭക്ഷണമാണെങ്കിലും പെട്ടന്നുള്ള മാറ്റങ്ങളും ക്രമീകരണങ്ങളും വരുത്തുന്നതിന് മുൻപ് ഡോക്ടർമാരെയോ ആരോഗ്യ വിദഗ്ധരെയോ സമീപിക്കുന്നത് ഗുണം ചെയ്യും. ഓരോരുത്തരുടെയും ശരീരപ്രകൃതിയും ആരോഗ്യ നിലയും അനുസരിച്ചുള്ള മെച്ചപ്പെടുത്തലുകൾ സ്വീകരിക്കുന്നതാണ് ഉചിതം.

Story highlights: Healthy Sweet Alternatives for Diabetic Patients