ഡല്‍ഹിയില്‍ നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫെബ്രുവരി എട്ടിന്

January 6, 2020

ഡല്‍ഹിയില്‍ നിയമസഭാ ഇലക്ഷന്‍ അടുത്തമാസം എട്ടിന് നടക്കും. ഡല്‍ഹിയിലെ എഴുപത് മണ്ഡലങ്ങളിലേക്കാണ് തിരഞ്ഞെടുപ്പ്. ഫെബ്രുവരി 11 നാണ് വോട്ടെണ്ണല്‍. മുഖ്യ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷ്ണര്‍ സുനില്‍ അറോറയാണ് നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് സംബന്ധിച്ച കാര്യങ്ങള്‍ വാര്‍ത്താ സമ്മേളനത്തിലൂടെ വ്യക്തമാക്കിയത്.

ഈ മാസം 14 മുതല്‍ നാമനിര്‍ദേശപട്ടിക സമര്‍പ്പിക്കാവുന്നതാണ്. ജനുവരി 21 ആണ് നാമനിര്‍ദ്ദേശ പട്ടിക സമര്‍പ്പിക്കേണ്ട അവസാന തീയതി. അതേസമയം നിലവിലെ സാഹചര്യത്തില്‍ രാജ്യത്ത് വലിയ ചലനങ്ങള്‍ സൃഷ്ടിക്കാന്‍ ഒരുപക്ഷെ ഡല്‍ഹി നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിന് സാധിച്ചേക്കാം. അതുകൊണ്ടുതന്നെ ശക്തമായ സുരക്ഷ സംവിധാനത്തോടെയായിരിക്കും തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടക്കുക.

എണ്‍പത് വയസ്സിനു മുകളില്‍ പ്രായമുള്ളവര്‍ക്ക് പോസ്റ്റല്‍ ബാലറ്റ് വഴി വോട്ട് ചെയ്യാനുള്ള സൗകര്യവും ഏര്‍പ്പെടുത്തും. 2689 പോളിംഗ് സ്‌റ്റേഷനുകളായിരിക്കും ഉണ്ടാവുക. സുരക്ഷയുടെ ഭാഗമായി നിരീക്ഷകര്‍ക്ക് പുറമെ സ്‌പെഷ്യല്‍ ഒബ്‌സര്‍വര്‍മാരെയും നിയമിക്കാനും തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷന്‍ തീരുമാനിച്ചിട്ടുണ്ട്.