ഷൂട്ടർമാരിൽ നിന്ന് വിദ്യാർത്ഥികളെ സംരക്ഷിക്കാൻ ‘ബുള്ളറ്റ് പ്രൂഫ്’ ക്ലാസ് റൂമുകൾ- വിഡിയോ

March 16, 2023

അമേരിക്ക അഭിമുഖീകരിക്കുന്ന പ്രധാന പ്രശ്നങ്ങളിൽ ഒന്നാണ് സ്‌കൂളുകളിലെ വെടിവെയ്പ്പ്. ഒട്ടേറെ ആളുകളുടെ ജീവൻ കവർന്ന നിരവധി ലോകപ്രസിദ്ധ വെടിവെയ്പ്പുകൾ വാർത്തകളിൽ നിറഞ്ഞിരുന്നു. അതിനാൽ തന്നെ ഇപ്പോൾ സ്‌കൂളുകൾ വളരെയധികം സുരക്ഷിതമാക്കാനുള്ള നീക്കത്തിലാണ് അമേരിക്കയിലെ സ്‌കൂളുകളിലെ അധ്യാപകരും അഡ്മിനിസ്ട്രേറ്റർമാരും. ഇപ്പോൾ സാങ്കേതികവിദ്യയുടെ സഹായത്തോടെ അവരുടെ വിദ്യാർത്ഥികളുടെ സുരക്ഷയും സുരക്ഷയും ഉറപ്പാക്കാനുള്ള നടപടികൾ ആരംഭിച്ചിരിക്കുകയാണ്. അതിന്റെ ഭാഗമായി അലബാമയിൽ ബുള്ളറ്റ് പ്രൂഫ് ക്ലാസ്റൂമുകളാണ് സജ്ജീകരിച്ചിരിക്കുന്നത്.

ഇപ്പോൾ, അലബാമയിലെ ഒരു പ്രാഥമിക വിദ്യാലയം തങ്ങളുടെ വിദ്യാർത്ഥികളെ കൂട്ട വെടിവയ്പ്പിൽ നിന്ന് സംരക്ഷിക്കാൻ സഹായിക്കുന്നതിന് രണ്ട് ദ്രുത-വിന്യാസ ബുള്ളറ്റ് പ്രൂഫ് സുരക്ഷിത മുറികൾ അവതരിപ്പിച്ചിരിക്കുകയാണ്. റിപ്പോർട്ട് അനുസരിച്ച്, കുൾമാനിലെ വെസ്റ്റ് എലിമെന്ററി സ്‌കൂൾ രണ്ട് ക്ലാസ് മുറികൾക്കുള്ളിൽ ബുള്ളറ്റ് പ്രൂഫ് ആക്കുന്നതിനായി ഏകദേശം 60,000 ഡോളർ ചെലവഴിച്ചു. യുഎസിൽ ഇത്തരത്തിലുള്ള ആദ്യ ഇൻസ്റ്റാളേഷനായിരുന്നു ഇത്.

2019ലെ ഒഹായോയിലെ വെടിവയ്പ്പ് സംഭവത്തിന്റെ വെളിച്ചത്തിൽ കമ്പനികൾ ബുള്ളറ്റ് പ്രൂഫ് ബാക്ക്പാക്കുകൾ നിർമ്മിക്കുന്നതായി റിപ്പോർട്ടുകൾ ഉണ്ടായിരുന്നു.

Read Also: ‘മറന്നു കിടന്ന ചില പഴയ പാട്ടുകളിലൂടെ ടോപ് സിംഗറിലെ കുട്ടി ഗായകർ പകരുന്ന ആശ്വാസം..’; ശ്രദ്ധനേടി ശാരദക്കുട്ടിയുടെ കുറിപ്പ്

വെടിവെപ്പില്ലാത്തപ്പോൾ റൂമുകളിലെ സജ്ജീകരണം വൈറ്റ്‌ബോർഡായി പ്രവർത്തിക്കാൻ രൂപകൽപ്പന ചെയ്‌തിരിക്കുകയാണ്. സാധാരണ സാഹചര്യങ്ങളിൽ, അത് ചുവരുകൾക്ക് നേരെ കിടക്കുകയുള്ളൂ. എന്നാൽ വെടിവയ്പുണ്ടാകുമ്പോഴോ കാലാവസ്ഥ മോശമാകുമ്പോഴോ 10 സെക്കൻഡിനുള്ളിൽ ഭിത്തിയിൽ നിന്ന് ഷീൽഡ് വലിച്ചെടുക്കാനാകും. ഒരു വിഡിയോയിൽ പുറത്ത് നിന്ന് ചെറിയ സേഫ് റൂമിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുന്ന ഒരു ഷൂട്ടറിൽ നിന്ന് വിദ്യാർത്ഥികളെ സംരക്ഷിക്കാൻ ഹാൻഡിൽ-ലെസ് ഡോർ കൊണ്ട് സജ്ജീകരിച്ചിരിക്കുന്ന ഭിത്തിയുടെ ഉപയോഗം ഒരു സ്ത്രീ കാണിക്കുന്നത് കാണിക്കുന്നു.

Story highlights-  ‘bullet-proof’ safe room to protect students from shooters