ചില്ലറക്കാരനല്ല; അറിഞ്ഞിരിക്കേണ്ട കാരറ്റിന്റെ ആരോഗ്യഗുണങ്ങൾ…

April 15, 2023

ലോകമെമ്പാടും കാരറ്റിനെയും അതിന്റെ നല്ല ഗുണങ്ങളെയും കുറിച്ച് അറിവ് പ്രചരിപ്പിക്കുന്നതിനായി, 2003-ലാണ് കാരറ്റ് ദിനം ആചരിക്കാൻ തുടങ്ങിയത്. വിറ്റാമിനുകളും ധാതുക്കളും നാരുകളും കൊണ്ട് സമ്പുഷ്ടമാണ് ഈ പച്ചക്കറി. ജ്യുസായും സാലഡായും തോരനായും പച്ചയ്ക്ക് കഴിക്കാനും കാരറ്റ് ആളുകളുടെ പ്രിയപ്പെട്ട പച്ചക്കറിയാണ്. നിറംകൊണ്ട് ഏറെ ആകർഷകമായ കിഴങ്ങുവർഗത്തിലെ റാണിയാണ് കാരറ്റ്. ശരീരത്തിന്റെ പൊതുവെയുള്ള ആരോഗ്യത്തിനും ഏറെ ഉത്തമം. ബീറ്റാകരോട്ടിനാണ് കാരറ്റിന് നിറം നൽകുന്നത്. ത്വക്കിന്റെ ആരോഗ്യം കാത്തുസൂക്ഷിക്കുന്നതിനും കണ്ണിനും തലമുടിക്കും നല്ലതാണ്. ത്വക്കിന്റെ വരൾച്ച മാറ്റുന്നതിനു കാരറ്റ് ഗുണം ചെയ്യും. കാരറ്റിന്റെ ആരോഗ്യകരമായ 5 ഗുണങ്ങൾ അറിഞ്ഞിരിക്കാം. (Benefits of carrots)

ആരോഗ്യകരമായ കാഴ്ച നിലനിർത്തുന്നതിനുള്ള നല്ലൊരു ഉറവിടമാണ് കാരറ്റ്. ഇതിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന പ്രകൃതിദത്ത സംയുക്തങ്ങൾ – ആന്റിഓക്‌സിഡന്റുകളായ ല്യൂട്ടിൻ, സിയാക്സാന്തിൻ – റെറ്റിനയെയും ലെൻസിനെയും സംരക്ഷിക്കാൻ സഹായിക്കുന്നു. ഉയർന്ന അളവിലുള്ള വിറ്റാമിൻ എ കാഴ്ചശക്തിയും രാത്രി കാഴ്ചയും മെച്ചപ്പെടുത്താൻ സഹായിക്കുന്നു.

Read More: സിനിമാലയിൽ തുടങ്ങിയ സുബിയുടെ ചിരിയാത്ര; ഫ്‌ളവേഴ്‌സ് ഒരുകോടിയിൽ ഭാവി വരനെ പരിചയപ്പെടുത്തിഒരു മാസത്തിന് ശേഷം അപ്രതീക്ഷിത വിയോഗം

എല്ലാവരുടെയും ഭക്ഷണത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്തേണ്ട ആരോഗ്യകരമായ ലഘുഭക്ഷണങ്ങളിൽ ഒന്നാണ് കാരറ്റ്. കാരറ്റിന് കുറഞ്ഞ കലോറിയും പോഷകങ്ങളും നാരുകളും കൂടുതലാണ്. ഒരു കപ്പ് കാരറ്റ് ദഹിക്കാൻ ഏറ്റവും കൂടുതൽ സമയമെടുക്കുകയും ദീർഘനേരം വിശക്കാതിരിക്കുകയും ചെയ്യും. ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നവർക്ക് ഇത് ഒരു മികച്ച സുഹൃത്താണ്.

ചർമ്മ സംരക്ഷണ പ്രകൃതിദത്തവും ആരോഗ്യകരവുമായ മാർഗങ്ങൾ തേടുന്നവർക്ക് ഏറ്റവും നല്ല പരിഹാരമാണ് ഭക്ഷണത്തിൽ കാരറ്റ് ഉൾപ്പെടുത്തുന്നത്. നല്ല എങ്കിൽ ക്യാരറ്റ് ഭക്ഷണത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്തുക. അവർ ഒരു വലിയ ലഘുഭക്ഷണമാണ്. മുഖക്കുരു, മറ്റ് ചർമ്മരോഗങ്ങൾ എന്നിവ പരിഹരിക്കാനും കാരറ്റിന് സാധിക്കും. കൂടാതെ, കാരറ്റിന് ചർമ്മത്തിലെ പാടുകൾ സുഖപ്പെടുത്താനും കഴിയും.

കാരറ്റിൽ വിറ്റാമിൻ സി ധാരാളമായി അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ഇത് രോഗപ്രതിരോധ സംവിധാനത്തെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിനും രോഗശാന്തിയ്ക്കും പ്രധാനമാണ്. പച്ചക്കറികളിലെ വിറ്റാമിൻ എ രോഗപ്രതിരോധ സംവിധാനത്തെ പിന്തുണയ്ക്കുകയും രോഗാണുക്കളെ ശരീരത്തിൽ നിന്ന് അകറ്റി നിർത്തുന്നതിന് തടസ്സമായി പ്രവർത്തിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

ഹൃദ്രോഗത്തിന് കാരണമാകുന്ന അപകട ഘടകങ്ങളിലൊന്നാണ് ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം. രക്തസമ്മർദ്ദം നിയന്ത്രിക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന പൊട്ടാസ്യവും ഫൈബറും ക്യാരറ്റിൽ ധാരാളം അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്.

Story Highlights: Benefits of carrots