നടുവിന്റെ ക്ഷേമത്തിന് ശ്രദ്ധിക്കാം ഇക്കാര്യങ്ങൾ!

January 26, 2024

ദീർഘ നേരം നീണ്ട ജോലി, ശരിയല്ലാത്ത ഇരുത്തം, പൊണ്ണത്തടി എന്നിവ നടുവേദനയ്ക്ക് കാരണമാകുന്ന ചില പ്രധാന ഘടകങ്ങളാണ്. സമയബന്ധിതമായ രോഗനിർണ്ണയവും ഉചിതമായ ചികിത്സയും, ശാരീരിക പ്രവർത്തനങ്ങളും പോലെയുള്ള ജീവിതശൈലി പരിഷ്കാരങ്ങൾക്കൊപ്പം ആളുകൾ ദൈനംദിന ജീവിതത്തിൽ നേരിടുന്ന നടുവേദനയുടെ ആഘാതം നിയന്ത്രിക്കാനും കുറയ്ക്കാനും സാധിക്കും. (Four ways to tackle back pain)

ശരിയായ ഇരുത്തം ശീലമാക്കാം:

ശരിയായി നിവർന്ന് ഇരിക്കുന്നത് പുറകിലെ പേശികളുടെ ആയാസം ലഘൂകരിക്കാൻ സഹായിക്കുന്നു. ദീർഘനേരം നിൽക്കുകയാണെങ്കിൽ, അരികിലായി ഒരു സ്റ്റൂൾ വെച്ച് കാല് അതിന് മുകളിൽ വെക്കാം. ഇത് പുറകിൽ ഏൽക്കുന്ന മർദ്ദം ഒഴിവാക്കും. നല്ല ഭാവം സ്ഥിരമായി പരിശീലിക്കുന്നതിലൂടെ പുറകിലെ പേശികളിലെ സമ്മർദ്ദം ഫലപ്രദമായി കുറയ്ക്കാൻ സാധിക്കും.

പതിവ് വ്യായാമം:

പതിവായി വ്യായാമം ചെയ്യുന്നതിലൂടെ സന്ധികളുടെ വഴക്കവും ചലനാത്മകതയും വർദ്ധിക്കുന്നു. ഇത് നടുവേദനയുടെ പ്രശ്നങ്ങൾ തടയാൻ സഹായിക്കും. ശൈത്യകാലത്ത് വ്യായാമം ഒഴിവാക്കാൻ നമുക്ക് സാധാരണയായി പ്രവണതയുണ്ട്. എന്നാൽ സന്ധികളെ പരിപാലിക്കുന്നതിനും നടുവേദന പ്രശ്നങ്ങൾ തടയുന്നതിനും നടത്തം, സൈക്കിൾ ചവിട്ടൽ, തുടങ്ങിയ ചെറിയ പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ ഏർപ്പെടാം.

Read also: മസ്തിഷ്‌ക ആരോഗ്യത്തിലും ശ്രദ്ധ ആവശ്യമാണ്; ഒഴിവാക്കേണ്ടതും ശീലമാകേണ്ടതും..

ആരോഗ്യകരമായ ഭാരം നിലനിർത്തുക:

അമിതവണ്ണം ആളുകളിൽ നടുവേദനയുടെ പ്രധാന കാരണങ്ങളിലൊന്നാണ്. കാരണം ഇത് നട്ടെല്ലിന്മേൽ സമ്മർദ്ദം ചെലുത്തുന്നു. ഇത് കൂടുതൽ നടുവേദന പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് കാരണമാകുന്നു. ഒരാൾ ആരോഗ്യകരമായ ഭാരം നിലനിർത്തുകയും ആരോഗ്യകരമായ ജീവിതശൈലിയിൽ മുഴുകുകയും ചെയ്യേണ്ടത് അനിവാര്യമാണ്.

ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണം:

ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണക്രമം നിലനിർത്തുന്നതും പുകവലി ഒഴിവാക്കുന്നതും നടുവിന്റെ ആരോഗ്യത്തിന് സഹായകമാണ്. കൂടാതെ, ഭക്ഷണത്തിൽ കാൽസ്യം, വിറ്റാമിൻ ഡി എന്നിവ അടങ്ങിയ ഭക്ഷണങ്ങൾ കഴിക്കുന്നത് അസ്ഥികളുടെ ആരോഗ്യം നിലനിർത്താൻ സഹായിക്കുന്നു. നടുവേദന പ്രശ്നങ്ങൾ തടുക്കാൻ ഇത് സഹായകമാണ്.

Story highlights: ways to manage back pain